PDA

View Full Version : Làm sao căn được voice này trên S910?

AnPham1993
15/3/12, 09:07 PM
Đây là tác phẩm thuộc thể loại Progressive Metal mình rất thích của Dream Theater, trong đó có 1 đoạn Lead của Keyboard ( bắt đầu ở phút 9:56 đến 10:40), voice Keyboardist nghe rất vang và mượt, mình có theo dõi trên clip thì thấy ổng xài cây đàn bàn phím cảm ứng, nên tiếng mới mượt như thế.

Mọi người cho mình hỏi căn voice Synth trên S910 ở phần nào thì tiếng nó sẽ vang na ná như vậy ạ?

[Only registered and activated users can see links] QwOTkyMzBjNzMzOTQzZWQyZDYdUngWeBXAzfEEgTmlnaHRcUIb aBYXJlIFRvInagaMEIFJlWeBWVcUIbaBYmVyfERyZWFcUIbaBI FRoZWF0ZXJ8fDI
9:56

yamaha
15/3/12, 09:15 PM
Hỏi tức là trả lời .
Dùng một trong tiếng Ghita nào đó rồi vào voice mà chỉnh . Bây giờ bạn có hỏi thì người làm cho bạn cũng làm như vậy mà thôi không có cách khác .
Bạn tự làm thì có lẽ vừa ý hơn .

AnPham1993
16/3/12, 08:42 AM
Hỏi tức là trả lời . Dùng một trong tiếng Ghita nào đó rồi vào voice mà chỉnh . Bây giờ bạn có hỏi thì người làm cho bạn cũng làm như vậy mà thôi không có cách khác . Bạn tự làm thì có lẽ vừa ý hơn . Ý em là tăng, giảm thêm bớt vào chỗ nào, ví dụ Delay, hay Reverb, tại vì em chưa rành về vụ căn voice lắm.

bibibi
16/3/12, 08:52 AM
Bạn nên cho Wah và amlytube hêm hiệu ứng delay với rever rồi chỉnh độ sáng tối của voice lại.sẽ có 1 tiếng guitar tuỷệt vời

tuan organ
16/3/12, 09:26 AM
Cái này tiếng vang của reverb bạn tăng len 70 sẽ có tiếng gần như vậy nhưng phải dùng tới kỹ thuật ngón nữa

trieuencore
16/3/12, 11:42 AM
Ý em là tăng, giảm thêm bớt vào chỗ nào, ví dụ Delay, hay Reverb, tại vì em chưa rành về vụ căn voice lắm.
Bác vô phần Voiceset mà sửa tỏa thích nàk! Chọn tiếng nào đó xong nhấn phím số 6 (voiceset).

nguyenq
16/3/12, 12:08 PM
Nhiều khi, khả năng cây đàn có hạn, không thể làm được tiếng như bạn mong muốn được, nếu không thì mấy tay keyboard trùm thế giới đã chơi s910 rồi :))

arekal95
27/4/12, 08:42 AM
S910 mà muốn chỉnh được cái tiếng đó thì chỉ có cách tối ngủ nằm mơ thôi 8->

TranCuong
27/4/12, 10:29 AM
Sao tui nghe thấy giống như là tiếng guitare đó có uýnh kèm tiéng squareLead quá

SonSon
27/4/12, 10:52 AM
@ AnPham1993: Cái này có thể dùng voice guitare lead căn cũng được hoặc dùng voi squareLead trong bộ synth cũng được, có thể sử dụng được luôn mà ít phải căn chỉnh nhiều đó là tăng pich ben lên +12, sau đó vô voice set chọn sustain lên khoẳng 108-110, bên ngoài thì bấm đèn cho sustain- đó tha hồ mà lead thử đi Anpham, sẽ có tiếng vang đằng sau dài dằng dặc :)).

Midi2657
27/4/12, 04:53 PM
Tìm đâu đó trong bộ Synht, cho thêm Verb . Tiếng GM số 80 mình căn lại và thêm Portamento cũng ra được như vầy.