PDA

View Full Version : [Chia sẻ] Karaoke California - Vol.18 [DVD ISO + MIDI File]

HungMusic_NT
19/12/11, 12:20 PM
DVD Karaoke California - Vol 18

[Only registered and activated users can see links] 693a32daba02b96g.jpg ([Only registered and activated users can see links] 693a32daba02b96g.jpg)

[Only registered and activated users can see links] c3bd1077a242b56g.jpg ([Only registered and activated users can see links] c3bd1077a242b56g.jpg)

Bổ sung thêm 128 bài hát mới nhất , hay nhất !

----------------------------------

Link download:

- California Vol 18 midi (Walaoke ([Only registered and activated users can see links])) : [Only registered and activated users can see links]

- KaraList California Vol 18 : [Only registered and activated users can see links]

ISO

CaliforniaKOK18.iso.001 : [Only registered and activated users can see links]
CaliforniaKOK18.iso.002 : [Only registered and activated users can see links]
CaliforniaKOK18.iso.003 : [Only registered and activated users can see links]
CaliforniaKOK18.iso.004 : [Only registered and activated users can see links]
CaliforniaKOK18.iso.005 : [Only registered and activated users can see links]
CaliforniaKOK18.iso.006 : [Only registered and activated users can see links]
CaliforniaKOK18.iso.007 : [Only registered and activated users can see links]
CaliforniaKOK18.iso.008 : [Only registered and activated users can see links]
CaliforniaKOK18.iso.009 : [Only registered and activated users can see links]
CaliforniaKOK18.iso.010 : [Only registered and activated users can see links]
CaliforniaKOK18.iso.011 : [Only registered and activated users can see links]
CaliforniaKOK18.iso.012 : [Only registered and activated users can see links]
CaliforniaKOK18.iso.013 : [Only registered and activated users can see links]
CaliforniaKOK18.iso.014 : [Only registered and activated users can see links]
CaliforniaKOK18.iso.015 : [Only registered and activated users can see links]
CaliforniaKOK18.iso.016 : [Only registered and activated users can see links]

(Nguồn : Internet)

kemcoi
22/12/11, 09:38 PM
Bạn ơi không có đĩa "ba em bé" à dành cho loại đầu dày đấy bạn
Cám ơn bạn đã có tinh thần share

Các bạn ơi... mình đang cần gấp đĩa Ba Em Bé ... bạn tìm giùm mình với

HungMusic_NT
22/12/11, 09:42 PM
Bạn ơi không có đĩa "ba em bé" à dành cho loại đầu dày đấy bạn
Cám ơn bạn đã có tinh thần share
Loại 3 em bé hiếm người dùng, với lại dung lượng đĩa lại cao nên chưa có ai up, nếu có mình sẽ update sau :)

xuanvu_nhutnhat
23/12/11, 12:37 PM
Xin hỏi bác HungMusic_NT nếu down file iso về rồi ghi ra đĩa là chạy được phải không bác.Nhưng em muốn thay cái Video trong đĩa này thành 1 cái Video khác có được không bác nhỉ? Ý em là muốn khách vừa hát karaoke 6 số được mà vừa xem phim với nội dung do em làm để quảng cáo luôn 1 thể ý ạ.
Xin ý kiến và cách làm của mọi người ạ.

Em vừa download 128 bài midi mới của vol18 về nhưng khi cho vào đàn thì không chạy được nó chỉ kêu track Drum thôi.Em nghĩ là do người soạn dùng các voice mà đàn không có nên không nhận được.Nếu muốn chạy thì em phải đổi voice lại cho từng track của tưng bài 1 như vậy thì rất mất thời gian.Vậy xin hỏi có cách nào mà chuyển voice tự động tất cả các bài được không các bác nhỉ ?Rất mong mọi người sớm hồi âm! Cám ơn mọi người nhiều.

xuanvu_nhutnhat
23/12/11, 07:25 PM
Không bác nào quan tâm vấn đề này ạ?

saobienorgan
23/12/11, 08:10 PM
Xin hỏi bác HungMusic_NT nếu down file iso về rồi ghi ra đĩa là chạy được phải không bác.Nhưng em muốn thay cái Video trong đĩa này thành 1 cái Video khác có được không bác nhỉ? Ý em là muốn khách vừa hát karaoke 6 số được mà vừa xem phim với nội dung do em làm để quảng cáo luôn 1 thể ý ạ.
Xin ý kiến và cách làm của mọi người ạ.

Em vừa download 128 bài midi mới của vol18 về nhưng khi cho vào đàn thì không chạy được nó chỉ kêu track Drum thôi.Em nghĩ là do người soạn dùng các voice mà đàn không có nên không nhận được.Nếu muốn chạy thì em phải đổi voice lại cho từng track của tưng bài 1 như vậy thì rất mất thời gian.Vậy xin hỏi có cách nào mà chuyển voice tự động tất cả các bài được không các bác nhỉ ?Rất mong mọi người sớm hồi âm! Cám ơn mọi người nhiều.

Bạn có thể vào đây tham khảo: [Only registered and activated users can see links]
Và đây nữa: [Only registered and activated users can see links]
Và đây nữa: [Only registered and activated users can see links]
Còn vấn đề lỗi nhạc cụ trong file midi thì chắc là bó tay nếu không muốn sửa từng trạck nhạc cụ, chưa có phần mềm đó đâu.

bossnight
13/1/12, 04:46 PM
[Only registered and activated users can see links]

Download link

Download link

Download link

Midi2657
14/1/12, 08:02 AM
Không biết bạn phát trên đàn nào mà nó bị như thế, mình dùng Sonar làm Midi cho đàn thì thấy các đời 740 trở xuống hay bị lổi này, sửa lổi bằng cách vào Event List của Sonar rồi add trực tiếp Program đúng tên Voice của track đó là được. Cách làm tương đối phức tạp= bấm Insert, đổi nốt thành Patch, bấm số Voice, save Format 0.

ruslan
14/1/12, 10:40 AM

Vấn đề này tôi đã từng có nói cách chỉnh sửa nhưng chắc lâu quá không nhớ ở đâu. Vấn đề là các bài mới người soạn dùng chuẩn midi khác mà yamaha không hỗ trợ (roland gw8 đọc tuốt :P) ta có thể conver sang chuẩn GM bằng chương trình vanbasco karaoke cách làm như sau : phần setup midi của vanbasco reset mode tích chọn General MIDI hoặc XG (chuẩn của yamaha, nếu chọn GS của roland hoặc window thì có thể không được). Mở bài hát lên ấn nút save as (hình đĩa mềm phí trên bên phải) đặt tên lại theo ý muốn của mình => xong. Chúc thành công, được rồi nhớ thank tui nhé =))

dong cute
23/1/12, 11:48 PM
Em đi hát karaoke chỗ đứa bạn thấy đĩa karaoke của hãng Arirang hãng này có rất nhiều các bài mới mà đĩa ở đầu California không có mà em lại mua lỡ đầu của hãng California rồi chán quá chắc phải mua lại đầu khác mất. Các bác cho em hỏi có cách nào tách được midi từ đĩa karaoke của hãng Ariang giống như tách midi của hãng California để dùng cho đàn được không các bác. Thanks

ThuyTien
24/1/12, 12:16 AM
Em đi hát karaoke chỗ đứa bạn thấy đĩa karaoke của hãng Arirang hãng này có rất nhiều các bài mới mà đĩa ở đầu California không có mà em lại mua lỡ đầu của hãng California rồi chán quá chắc phải mua lại đầu khác mất. Các bác cho em hỏi có cách nào tách được midi từ đĩa karaoke của hãng Ariang giống như tách midi của hãng California để dùng cho đàn được không các bác. Thanks
Thực ra làm việc này là vi phạm luật bản quyền đấy bạn à. Theo mình biết thì hiện nay chưa có ai bẻ khóa được đĩa Karaoke của Ariang đâu.

ruslan
24/1/12, 06:44 AM
Tui thì lại thấy ngược lại, đi hát đầu arirang ở tiệm không có cả ngàn bài ở đầu karaoke cali mà mình cần hoặc có thì cũng tìm toét cả mắt =)) . Tui hay hát nhạc Anh Pháp Nga mà cái thằng arirang không có list hoặc list có cũng xếp lung tung chẳng theo trật tự ABC gì cả. Thực ra đầu karaoke cali có gốc từ hệ thống CAV của Mỹ (nói lại thấy thèm cái amply CAV AV-1086 quá, amply cả ngàn đô cực kỳ đơn giản sang trọng chứ không xanh đỏ lập loả như amply karaoke khác) nên cách bẻ khoá bọn nước ngoài nó đã làm từ lâu còn arirang của hàn quốc nên bôn nó không thèm bẻ vì nó có hát được tiếng Việt đâu =)). Tiếng Anh, Nga, Ý, Pháp, Tây ban nha bọn nó hát được nên bẻ khoá, tiếng Viêt, Philipine tiện thì làm luôn (vì có gốc latin) còn tiếng Hoa hàn nó không bẻ làm gì.
Còn hệ thống karaoke theo tui là hoàn chỉnh nhất hiện nay là hệ thống của IBOX xài từ đĩa cứng (chính là hệ thống CAV), tìm bài cả bằng remote cả bằng màn hình cảm ứng con đặt dưới bàn khách, hát được bằng cả midi, beat MP3 cập nhật bài cực kỳ nhanh nên có nhựng bài cả ở Cali lẫn arirang mới nhất không có, bài nào trong list không có thì tìm beat trên internet nạp vào luôn hoặc không có nữa thi down luôn MP3 về rồi làm nhoè lời ca sĩ để hát. Có điều các "ca sĩ " nhà ta không quen nên vô cứ tìm list =)), không biết xài màn hình cảm ứng để tìm nên không khoái =))

HungMusic_NT
28/1/12, 11:29 PM
Bổ sung link:
CaliforniaKOK18.iso - 1 Link duy nhất ([Only registered and activated users can see links])

Link torrent tốc độ cao

CaliforniaKOK18.iso ([Only registered and activated users can see links])

List bài hát chi tiết của đĩa ([Only registered and activated users can see links])

Đặc biệt thêm link California 18 hình 3 em bé cho bác nào cần

CaliforniaKOK18 (3 em bé) ([Only registered and activated users can see links])
List bài hát:

halimdai
01/2/12, 09:10 AM
Xin cho hỏi tôi đã download hết các dữ liệu về đĩa karaoke vol 18 ở trang này bây giờ muốn ghi ra đĩa (như đĩa mình mua cho đầu cali karaoke đọc được) thì cách ghi ra sao , anh em nào làm rồi xin chỉ giúp... cám ơn !

Thuynga-s910
21/3/12, 11:52 AM
:( Bạn HungMusic_NT ah,sao mình không dowload ở Media vậy bạn?

HungMusic_NT
21/3/12, 12:06 PM
:( Bạn HungMusic_NT ah,sao mình không dowload ở Media vậy bạn?
Tất cả các link vẫn bình thường, không có vấn đề gì, mình vẫn tải bình thường, nếu không tải được thì tải các link khác

Bổ sung link:
CaliforniaKOK18.iso - 1 Link duy nhất ([Only registered and activated users can see links])

Link torrent tốc độ cao

CaliforniaKOK18.iso ([Only registered and activated users can see links])

List bài hát chi tiết của đĩa ([Only registered and activated users can see links])

Đặc biệt thêm link California 18 hình 3 em bé cho bác nào cần

CaliforniaKOK18 (3 em bé) ([Only registered and activated users can see links])
List bài hát:

huaty
22/3/12, 11:15 PM
Đây là bộ sưu tập do mình làm vần A

huaty
23/3/12, 10:15 PM
Vần B

VẦN C

VẦN D

xuanvu_nhutnhat
23/3/12, 10:31 PM
Xin cho hỏi tôi đã download hết các dữ liệu về đĩa karaoke vol 18 ở trang này bây giờ muốn ghi ra đĩa (như đĩa mình mua cho đầu cali karaoke đọc được) thì cách ghi ra sao , anh em nào làm rồi xin chỉ giúp... cám ơn !
Đầu tiên bác dùng phần mềm hjsplit để nối các phần lại đã nhé ,khi được 1 file .iso rồi thì có thể dùng nero ,windown media hoặc Utra iso để ghi file .iso này ra đĩa bạn lưu ý là chọn chế độ burn file iso nhé chứ không phải burn data disk bên trong có cái file .iso đó đâu nhá !Mình học văn dốt nên diễn giải hơi lằng nhằng Hix !

LanBui
23/3/12, 10:49 PM
Mình đã có vol 17, nếu được thì xin anh em cho mình những file midi mới của vol 18 thôi. Thanks!

huaty
23/3/12, 11:13 PM
123
E
F
G
H
I
K

TheThuongNT
23/3/12, 11:23 PM
Mình đã có vol 17, nếu được thì xin anh em cho mình những file midi mới của vol 18 thôi. Thanks!
Ngay bài đầu tiên có kia kìa bác

Link download:

- California Vol 18 midi (Walaoke ([Only registered and activated users can see links])) : [Only registered and activated users can see links]

- KaraList California Vol 18 : [Only registered and activated users can see links]

huaty
27/3/12, 09:50 PM
M
N
O
L

nhinquakhecua
13/4/12, 03:48 PM
Mình có kho midi sưu tầm được mong các bạn vào đây download. cùng trải nghiệm nhé. Toàn midi karaoke thui [Only registered and activated users can see links]

Tặng các bạn kho nhạc midi mini nè. [Only registered and activated users can see links]

Midi cực kì quý hiếm dành cho các bạn chơi guitar pro nè

Nhạc midi cực kool lun nhé download nhanh không link die đó !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

HamVui
26/8/12, 02:36 PM
DVD Karaoke California - Vol 18

[Only registered and activated users can see links] 693a32daba02b96g.jpg ([Only registered and activated users can see links] 693a32daba02b96g.jpg)

[Only registered and activated users can see links] c3bd1077a242b56g.jpg ([Only registered and activated users can see links] c3bd1077a242b56g.jpg)

Bổ sung thêm 128 bài hát mới nhất , hay nhất !

----------------------------------

Link download:

ISO

CaliforniaKOK18.iso.001 : [Only registered and activated users can see links]
CaliforniaKOK18.iso.002 : [Only registered and activated users can see links]
CaliforniaKOK18.iso.003 : [Only registered and activated users can see links]
CaliforniaKOK18.iso.004 : [Only registered and activated users can see links]
CaliforniaKOK18.iso.005 : [Only registered and activated users can see links]
CaliforniaKOK18.iso.006 : [Only registered and activated users can see links]
CaliforniaKOK18.iso.007 : [Only registered and activated users can see links]
CaliforniaKOK18.iso.008 : [Only registered and activated users can see links]
CaliforniaKOK18.iso.009 : [Only registered and activated users can see links]
CaliforniaKOK18.iso.010 : [Only registered and activated users can see links]
CaliforniaKOK18.iso.011 : [Only registered and activated users can see links]
CaliforniaKOK18.iso.012 : [Only registered and activated users can see links]
CaliforniaKOK18.iso.013 : [Only registered and activated users can see links]
CaliforniaKOK18.iso.014 : [Only registered and activated users can see links]
CaliforniaKOK18.iso.015 : [Only registered and activated users can see links]
CaliforniaKOK18.iso.016 : [Only registered and activated users can see links]

(Nguồn : Internet)

Link die hết rồi Hùng ơi, em kiếm hộ anh cái link khác được ko, nếu có đủ cả KaraList thì tốt quá. Đang định làm nhà hàng nên cái này có lẽ sẽ cần

huonggiang4784
26/8/12, 04:05 PM
Giờ toàn dùng đầu karaoke vietktv có dung lượng 1TB, 2TB, dvd midi giờ chỉ dùng ở gia đình thôi anh hamvui ơi

HamVui
26/8/12, 04:43 PM
Giờ toàn dùng đầu karaoke vietktv có dung lượng 1TB, 2TB, dvd midi giờ chỉ dùng ở gia đình thôi anh hamvui ơi
Anh đã mua 2 bộ vietktv rùi, nhưng tuần sau nó mới đưa từ VN sang, hiện giờ cần Walaoke dùng tạm cho vài bữa tiệc đã. Mà anh cũng đã tìm được Vol.18 rồi. Chơi cái này nên chơi bản Walaoke Pro, nó ít bị lỗi phôn và đặc biệt là có thể lên tông hạ tông, ngắt vocal và cho phép chỉnh volume của từng track midi.
Anh thấy dùng còn hay hơn đầu California, tìm bài bằng Karalist rất nhanh và nhiều tùy chỉnh , tiếng do cạc tiếng PC nếu là Creative phát ra còn hay hơn đầu nhiều. Nếu cạc tiếng khác có thể dùng Roland VSC88 để ra tiếng hay hơn
Link Walaoke Pro bản Full ko cần cài đặt ở đây này:

toanlikeabc
26/8/12, 04:47 PM
Cảm ơn các bro, lúc nào có link mới nhớ up lên nhé

yamaha
26/8/12, 07:38 PM
- Danh sách California - Vol 18.xls

([Only registered and activated users can see links])[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links] wnload.php%3F3tjzdct6561jufg)

- Bổ sung thêm 128 bài hát.xls

[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links] wnload.php%3F8d25c4zdamldrxi)

[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])
([Only registered and activated users can see links]) [Only registered and activated users can see links]
[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])
([Only registered and activated users can see links]) [Only registered and activated users can see links]

HoaiPhuong_kb63
25/9/12, 05:43 PM
Bqt thông cảm, mình biết xin vào topic này là sai nhưng xin có 1 bài karaoke mà mở chủ đề mới thì phí quá. Anh em ai có file Karaoke mã số 53059 của Ariang: Thương nhau Lý tơ hồng 2 cho mình xin. Giúp dùm đứa cháu, cám ơn anh em rất nhiều.

Quaiy
25/9/12, 06:32 PM
Bqt thông cảm, mình biết xin vào topic này là sai nhưng xin có 1 bài karaoke mà mở chủ đề mới thì phí quá. Anh em ai có file Karaoke mã số 53059 của Ariang: Thương nhau Lý tơ hồng 2 cho mình xin. Giúp dùm đứa cháu, cám ơn anh em rất nhiều.

Có phải cái này không .........................

NTP
25/9/12, 06:46 PM
Đó chính là bài : Làm dâu miệt vườn. [Only registered and activated users can see links]
Anh thử tìm theo tựa bài này nhé, bài này em có beat đấy anh. Nếu anh cần thì hỏi xin em đi :))

Cowboy
26/9/12, 08:42 AM
Em cần nè, anh NTP share em đi

HoaiPhuong_kb63
10/11/12, 07:13 AM
Anh em nào còn link của DVD MIDI KARAOKE 6 SỐ CALIFORNIA VOl 18 [2012] up cho mình xin, link trong topic này die hết rồi. Chân thành cám ơn a,e nhiều.

ThanhHai_hb70
10/11/12, 07:22 AM
Anh em nào còn link của DVD MIDI KARAOKE 6 SỐ CALIFORNIA VOl 18 [2012] up cho mình xin, link trong topic này die hết rồi. Chân thành cám ơn a,e nhiều.

Anh Định Lấy File ISO Hay Lấy File Midi Để Em Up Lai Cho...

harypopy
10/11/12, 10:35 AM
Karaoke California có vol 19 chưa nhỉ, ai có cho xin với.

Cowboy
10/11/12, 11:21 AM

Karaoke Vol 18 (hình cô gái) + đĩa 3 em bé. (thích hợp với các loại đầu Karaoke California)

[Only registered and activated users can see links] ol18.jpg

1 Link

Link torrent:

[bitvn_org]_Dia_DVD_Karaoke_California_Vol_18.torrent ([Only registered and activated users can see links])
List bài hát chi tiết của đĩa này

Vol 18 hình 3 em bé:

List bài hát:

van vien
18/11/12, 03:46 AM
Các bạn có cách nào chuyển những bài hát karaoke trên đầu 5 số (6 số hay 7 số gì cũng được ) sang usb để mình có thể cho nó hiển thị trên màn hình keyboard không? xin cám ơn !

Cowboy
18/11/12, 08:36 AM
Midi thì có trong topic này rồi, nhưng để đọc được lời trên màn hình của đàn thì còn khó khăn vì vấn đề font

xuanvu_nhutnhat
18/11/12, 03:19 PM
Các bạn có cách nào chuyển những bài hát karaoke trên đầu 5 số (6 số hay 7 số gì cũng được ) sang usb để mình có thể cho nó hiển thị trên màn hình keyboard không? xin cám ơn !
Mình vẫn dùng chạy trên đàn nè cả yamaha và roland đều đọc đc lyric luôn nhưng có điều font thỉnh thoảng bị lỗi trên roland thì đọc ít bị lỗi font hơn. Nếu muốn hết lỗi font bạn có thể dùng phần mềm cakewalk để sửa lại bằng cách xoá hết chữ có dấu đi .Nhưng hơi lâu vì phải làm từng bài 1 . hj

van vien
14/12/12, 01:52 PM
Anh Định Lấy File ISO Hay Lấy File Midi Để Em Up Lai Cho...
Anh ThanhHai có thể up lai file Midi của vol 18 được không ? link ở trên die rồi , thanks Anh nhiều !