PDA

View Full Version : [VSTi] Session Drummer 3

Mykinyeu
17/6/10, 06:15 PM
Session Drummer 3

[Only registered and activated users can see links]

ashofdemon
09/7/10, 02:42 AM
Hic up lại dùm em phần 12 được không, nó bị làm sao ấy

hunghunghung82
09/7/10, 10:56 AM
Đúng là part 12 bị lỗi rồi anh Mykinyeu ơi!

Mykinyeu
09/7/10, 07:31 PM
Mọi người thử lại xem , part 12 đấy!

ashofdemon
09/7/10, 08:41 PM
Em có tất cả 12 phần rồi, nhưng khi giải nén nó báo lỗi phần 9, em down lại rồi nhưng không được, phiền anh Mykinyeu xem giúp dùm em phần 9

Mykinyeu
09/7/10, 08:45 PM
Mình vừa kiểm tra lại, part 9 vẫn bình thường!

toan_hl
26/7/10, 10:26 AM
bộ trống này hay không?ai có demo cho mình xem qua nào

Reporter
26/7/10, 10:34 AM
Đã đăng lên mediafire để down dễ rồi mà lại phải demo cho nghe rồi mới thử cơ à ^:)^, tự search google: "Session Drummer 3"

toan_hl
26/7/10, 12:22 PM
tôi ko down nên mới hỏi có hay không.hộp tiếng ảo bg nhiều như lợn con.down về cho nặng máy thêm.đã tham gia vào diên đàn thì tất cả đèu là anh em.xin ông đừng chơi chữ.

DucAnh
26/7/10, 01:35 PM
Tôi thấy hai bạn Reporter và toan_hl không nên bàn ở đây nữa. Đây là kho Vsti có những soft anh em post lên không có video hoặc bài giới thiệu. Còn các bạn muốn biết như thế nào thì hãy vào youtube.com nơi đây có rất nhiều. Down hay không là quyền của các bạn, ở đây a e up lên để chia sẻ là đã tốt rồi, bàn cãi nhau làm chi cái chuyện không phải của mình.:a:

Reporter
26/7/10, 01:43 PM
Tôi viết bài để ông rút kinh nghiệm về cách viết chứ không muồn chơi chữ với ông

Đọc câu này thì cho tôi hỏi mấy bác hay đăng VSTi lên diễn đàn nghĩ sao? Có phải là đăng lên phải demo cho ông xem rồi ông mới xài không?

toan_hl
26/7/10, 06:47 PM
mình thấy kho nhạc cụ ảo này rất hay.mình chưa dùng bộ trống này bao giờ nên mới hỏi thôi.cũng rất mong các bạn nhiệt tình giúp đỡ.Nói thật mình hơi bực cái topic của reporter.không biết bạn ấy có ý gì?tôi nghĩ chúng ta đã tham gia diễn dàn thì hãy coi nhau như những người bạn thực sự.

Oldman
26/7/10, 06:57 PM
mình thấy kho nhạc cụ ảo này rất hay.mình chưa dùng bộ trống này bao giờ nên mới hỏi thôi.cũng rất mong các bạn nhiệt tình giúp đỡ.Nói thật mình hơi bực cái topic của reporter.không biết bạn ấy có ý gì?tôi nghĩ chúng ta đã tham gia diễn dàn thì hãy coi nhau như những người bạn thực sự.

Tài nguyên trong topic này miễn phí hoàn toàn, nếu bạn thích, cứ down dùng thử, bạn có quyền yêu cầu xem thử hàng trong trường hợp mua bán.

Mykinyeu
26/7/10, 08:30 PM

Mình nghĩ là để thấy hay hoặc không hay cần phải có thời gian và sự nghiên cứu, không phải cứ nói hay - không hay là mọi người down hay k down, theo kinh nghiệm của mình có những bộ VSTi tưởng rất hay nhưng khi down về sử dụng mới thấy không hay (một phần là không hợp với âm nhạc VN), có những bộ tưởng bình thường khi sử dụng mới thấy hay.
Tất cả những gì up lên đây mình khẳng định là mình cùng các anh em đã sử dụng, nghiên cứu rồi mới đưa lên, có những cái rất hay nhưng thấy điều kiện khó sử dụng thì cũng không up lên VD như các bộ tiếng dùng với REASON theo định dạng Refill mặc dù hay nhưng quá nặng!
Chúc bạn tìm được những VSTi ưng ý để làm nhạc ngày càng hay hơn!

Midi2657
26/7/10, 09:53 PM
Đề nghị 2 bạn Repo... và Toan... không đấu "khẩu" trong mục này nhé!
Mình thấy Các Soft và VST các A E đã xài thử rồi mới đưa lên đây chia sẻ tài nguyên với bạn bè,mình bảo đảm cái nào cũng hay,còn tùy cách sử dụng của từng người,từng thể loại nhạc .Sau khi xài qua nhiều VST mình rút kinh nghiệm là nên lựa chọn và xài ít VST thôi,vừa nhẹ máy vừa dể quản lý sampler.Hiện giờ mình xài Sonax4 và VSampler3,EZ Drummer,Battery.Toàn đồ cổ nhưng ổn định và hay.
Cái Drum này hình như có thể mở rộng bằng các File Wave ta tự thu mẩu Sampler hoặc sưu tầm được ở đâu đó.

toan_hl
27/7/10, 11:24 AM
Mình cảm ơn những đón góp,chía sẻ của các ban!

Sonkeyboard
03/8/10, 06:31 PM
anh mykinyeu xem lại giúp em past9 với, em giải nén nó báo lỗi, mà tải đi tải lại cũng bị

Tyros_2
03/8/10, 07:01 PM
Anh ấy đang uống rượu với OldMan và VoAnhTuan. Còn lâu mới về. Ngồi chờ đi nhé.
Xem lại Part 9 của em đi. Anh Down tại Topic này. Vừa giải nén xong. ko vấn đề gì cả. Part 9 nằm ở trang 2 hay trang 3 đó.

Sonkeyboard
10/8/10, 10:59 AM
Anh mykinyeu ơi anh up lại giúp em part9 dc không ạ, em tải về dc nhưng giải nến thì nó toàn báo lỗi part9 anh ạ, tải đi tải lại part 9 này rồi giải nén nó vẫn cứ báo lỗi anh ạ

mymeocon
04/11/10, 11:41 PM
Drum session 3 nghe cũng ok lắm đấy. Thank rất nhiều.

tauyen
30/11/10, 08:49 AM
Anh mykinyeu ơi anh up lại giúp em part9 dc không ạ, em tải về dc nhưng giải nến thì nó toàn báo lỗi part9 anh ạ, tải đi tải lại part 9 này rồi giải nén nó vẫn cứ báo lỗi anh ạ

Em cũng vừa down về cũng bị lỗi Past 9, bác mykinyeu có thể giúp anh em Up lại past 9 được không. Hình như trong bản SONAR 8.5 Full cũng đã tích hợp bộ này rồi, không biết so với bộ này có bị rút gọn không nhỉ?

Sonkeyboard
30/11/10, 08:52 AM
Em cũng vừa down về cũng bị lỗi Past 9, bác mykinyeu có thể giúp anh em Up lại past 9 được không. Hình như trong bản SONAR 8.5 Full cũng đã tích hợp bộ này rồi, không biết so với bộ này có bị rút gọn không nhỉ?
Đúng rồi đó bạn. bạn tải sonar 8.5 về cài là có bộ drum đó, nó đi kèm sonar bạn cài sonar lấy nó sau đó gỡ sonar là ok

BinhOrgan
30/11/10, 11:36 AM
Đúng là Pach 9 lỗi thật.anh mykinyeu up lại dùm nhé.thank.........

lazycattom
30/11/10, 04:07 PM
khi download từ mediafire.com rất hay gặp phải tình trạng bị lỗi file ( nhất là lỗi corrupt và wrong password khi giải nén) .Các bạn hãy dùng chức năng sửa file của winrar sửa những file dow về bị hỏng xem sao đã.

Đầu tiên hãy mở winrar lên ( mở từ Progams ấy, chứ ko phải click chuột phải vào file dow về ) sẽ thấy mục "Repair" xong mở file bị lỗi lick chọn nó rồi click vô Repair,kế đến đợi cho đến khi winrar sửa file hoàn tất , xóa file cũ đi, sửa tên file mà winrar Repair đó thành tên file bị lỗi là Ok .

Rồi bắt đầu giải nén lại từ đầu .Không có gì nghiêm trọng thì chạy tuốt .Mình hay dow trên mediafire.com,phải sửa hoài và lần nào cũng thành công.

BinhOrgan
30/11/10, 04:38 PM
Mình cũng làm kiều này 100 lần chưa bao giờ thành công.dẫu sao cũng cảm ơn Pro

Midi2657
30/11/10, 07:05 PM
Đúng rồi đó bạn. bạn tải sonar 8.5 về cài là có bộ drum đó, nó đi kèm sonar bạn cài sonar lấy nó sau đó gỡ sonar là ok
Chỉ cần cho đĩa Sonar 8.5 vào,bỏ chọn cài Program,chỉ chọn cài VST nào là nó vào thôi.

Tyros_2
06/12/10, 06:18 PM
Đúng là part 9 có vấn đề anh Mykinyeu ah. Hôm nay em mới giải nén cái bộ này. Nó cứ báo là lỗi Part 9. Em đã Down lại vài lần tất nhiên là vẫn đc đủ 46 mb nhưng khi giải nén vẫn báo lỗi. Em xem lại nhé. Chứ giờ mà cài Sonar 8.5 ngại lắm. Hix....
Xin hộ anh em thui. Vì T2 thấy Mykinyeu vẫn sài bộ Drum này. Rất hay đó.

Mykinyeu
08/12/10, 08:25 PM
Tình hình là thấy anh em kêu nhiều quá, chiều nay test lại thì thấy part 12 đã bị xóa, vì vậy mình post lại bộ Session Drummer 3.

Quaiy
08/12/10, 10:29 PM
Mình góp thêm link Session Drummer 3 cho anh em, vừa test thử rất OK, tốc độ lại khá tốt
[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])
[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

HoaiPhuong_kb63
09/12/10, 07:00 AM
Mình down (Session Drummer 3) về hết và giải nén xong nhưng ko thấy file setup, nhò a,e hướng dẫn dùm. Cám ơn nhiều.

AH_Studio
09/12/10, 08:47 AM
Mình down (Session Drummer 3) về hết và giải nén xong nhưng ko thấy file setup, nhò a,e hướng dẫn dùm. Cám ơn nhiều.

- - Cái VSTi này anh chỉ cần copy vào thư mục vstplugins của cubase hay nuendo thôi, nếu nó không nhận ra thì bác hãy update cho nó nhận mặt em Drum này nha

- À anh hoaiphuong_k63 ơi, nếu bác mà không cài chung với phần mềm Cakewalk sonar 8 thì không dùng được , ngày trước em cũng bị thế, vào Brower không thấy gì hết, em không dùng nữa nên không tìm hiểu nguyên nhân.
- Bác mykinyeu hay có bác nào biết , chỉ dùm cho bác ấy em với ạ . Hihihihi

Quaiy
09/12/10, 10:35 AM
Không phải vậy đâu anh_huong à, với bộ Session Drummer 3 mà tôi đã up lên là có file setup mà Sonar, Cubase, Nuendo đều dùng được cả. Ngày trước có dùng sau thì không nhưng thấy anh em bàn luận sôi nổi nên tôi cũng vừa down lại và setup chạy ngon lành trong tất cả các Host.

congkeyboard
16/10/11, 11:07 AM
Dùng bình thường mà.....coppy tất cả tạo thư muc Sesion Drumes 3..pate vao 2 là ok.(vst plugin)nha.

Sonkeyboard
16/10/11, 02:05 PM
- À anh hoaiphuong_k63 ơi, nếu bác mà không cài chung với phần mềm Cakewalk sonar 8 thì không dùng được , ngày trước em cũng bị thế, vào Brower không thấy gì hết, em không dùng nữa nên không tìm hiểu nguyên nhân.
- Bác mykinyeu hay có bác nào biết , chỉ dùm cho bác ấy em với ạ . Hihihihi

Sesion Drumes 3 đi kèm trong Cakewalk sonar 8 rồi mà cần gì cài vào nữa

ducmusic
21/2/12, 01:20 AM
Chào Anh em!

Tình hình là em đã cài Sonar X1 vào có Sesion Drummer 3 nhưng sao em vào Nuendo thì lại không thấy được nó mặc dù em đã vào Plugin Information để Update cho nó. Kết quả vẫn không thấy các bác nào biết chỉ dùm em em xin cám ơn nhiều ạh . Mến chúc AE nhiều sức khỏe.

levuongle
05/1/13, 04:43 PM
Em đã down SD3 của bác Mykinyeu về rồi.
Đã tạo Folder SD3 trong thư mục VST của cakewalk và đẩy hết các file vào, vào sonar 8 đọc được hiện ra hình nhưng các mặt trống mờ, các mục pro, Midi và Drum thì trống ko.
Mình đã load theo từnng mục Pro, Midi, Drum các file nhưng sonar báo lỗi và ko dùng được.
Xin các bác xem lại dùm.
Nhân tiện nói lươn, Sonar 8 chỉ có SD2 chứ ko có SD3, có 1 bác nói sai rồi đấy.
Đang down bản của bác Quaiy về xem thử sao.