PDA

View Full Version : Kế hoạch offline Miền Bắc

Khánh Hoàng
06/6/10, 11:44 AM
Chào các anh em miền bắc thân mến, sang tuần sau mình có việc đi về quê mình ở Hà Tây, vừa gọi điện cho TheThuongNT và chú ấy có ý kiến là tranh thủ gặp gỡ offline.

TheThuongNT nói là nếu có thể bố trí gặp gỡ ở Hải Dương vào thứ 7 hoặc chủ nhật tuần sau (anh em Hải Dương tương đối nhiều và mạnh) và cũng tiện (từ Hà Nội có xe buýt về Hải Dương), Hải Phòng lên Hải Dương cũng tương đối đơn giản, anh em xem xét cùng trao đổi về vụ này nhé.

Danh sách offline:
- Mykinyeu
- Tyros_2
- TheThuonNT - Nguyến Thế Thương - Hải Phòng - 0934.2222.36
- Rock_bau: Lê Khả Thoại - Hải Dương - 0977112798
- HoangSon: Nguyễn Khánh Hoàng
- Chukimson: Chử Kim Sơn
- sonson - Nguyễn Phi Sơn - Hà Nội :0978445367
- NK20042001

Rock_bau
06/6/10, 11:57 AM
Chết roài... quá đc . Quá đc. Về Hải Dương để. Đang ngồi cạnh T2 đây.
Hiện nay thành viên của Hải Dương là rất đông mà có lẽ là đông nhất. Toàn là bạn của T2 và cũng chính là do ông này giới thiệu.
Anh em xem xét thế nào rồi tính. Nghỉ hè rồi. Xô chậu đám cưới tháng này cũng ko nhiều. Có vẻ rất khả thi. Các bác cứ coi như là 1 chuyến du lịch đi. Một công hai , ba việc ấy mà....

Sonkeyboard
06/6/10, 12:13 PM
:n: các bác làm offline đi, em xin ủng hộ nhiệt tình,
Ước gì em cũng tham gia được, không biết khi nào em mới được tham gia một buổi offline đây tại em ở nghệ an mà chắc ở đây thì anh em trong diễn đàn cũng ít cho nên cũng hơi buồn khi thấy anh em nơi khác tổ chức:g:

Ao_ngan_tay
06/6/10, 05:34 PM
Hay lắm...:f::f:các bác miền Bắc cố lên:a:,tụi em trong này xin ủng hộ 2 tay và 3 chân:g::i::i:

NTP
06/6/10, 07:50 PM
Nghe bàn bạc thấy phát thèm quá đi, ước gì mình có thể tham gia cùng.Ngặt 1 cái nghe tên mấy địa danh này sao mà ....lạ hoắc :))
Tớ thì rất máu mấy vụ offline này, xin giơ 2 tay 2 chân cổ vũ các bạn ngoài bắc nhé.Chúc các bạn tổ chức buổi off thành công
À ! Diễn đàn mình có bạn nào ở miền Tây nam bộ ko nhỉ ? Làm quen đi chứ :D.Biết đâu lại sẽ có offline miền Đồng bằng sông Cữu Long :D

SonSon
06/6/10, 08:15 PM
không ai để ý đến sonson ah, sonson nhà gần Nhổn ở Hà nội này, bác nào đi qua đường quốc lộ 32 đến Nhổn thì vô nhà sonson chơi nha. chúc các bác off ở Hải Dương thật vui vẻ

Mykinyeu
06/6/10, 08:20 PM
Nếu anh em thống nhất off tại Hải Dương thì đăng ký ở đây luôn.
Tối ngày 09/6 này mình sẽ gặp Thethuong tại Hải Phòng để bàn bạc cụ thể vì công việc off thì đơn giản nhưng tổ chức như thế nào với số lượng anh em tham gia bao nhiêu mới khó, nhân tiện đây vì hiện nay mình đang bận nên việc tìm địa điểm off giao cho T2, việc nhậu nhẹt giao cho Rock_bau, âm thanh cần thì thuê (Rock_bau hỏi luôn mấy thằng ở cùng đoàn nhé).

Rock_bau
06/6/10, 08:23 PM
ok em sẽ chịu phần âm thanh cho .miễn phí luôn .được chưa các bác .

Rock_bau
06/6/10, 08:41 PM
Tôi cũng không giầu có mà cũng chẳng nghèo lắm .Chỉ cần anh em vui ,hiểu ,thích ,là đươc?

Tyros_2
06/6/10, 09:29 PM
Tôi nghĩ chắc anh em sẽ Off Line vào tầm từ 10h đến 2h. Vì chiều mọi người còn phải về. Tôi chưa đứng ra tổ chức 1 xô hoành tráng thế này nên trách nhiệm quả là hơi nặng nề nên có vài ý kiến muốn hỏi anh em.
Thứ 1: Cho T2 ngày giờ chính xác.
Thứ 2 : Đã là nhạc công thì đương nhiên phải nhậu nhẹt & hát hò. Nếu số lượng thành viên đông T2 sẽ cố gắng kêu gọi Band nhạc (ko chắc chắn 100%) còn ko thì 2 Keyboard vậy. Với số lượng thành viên mà ko nhiều thì có lẽ nhạc sống cũng nên thôi mà quay sang hát Karaoke. Như thế sẽ tập trung nói chuyện , thảo luận Music đỡ vất vả cho anh em nhạc công và cũng ko cần phải thuê âm thanh nữa. :D . Tiết kiệm vậy. Nhạc công bắt lợn có mấy ai giàu có xe hơi đâu. Anh HamVui có ô tô nhưng vẫn ko về đc. Chắc phải mua trực thăng riêng mới OffLine đc. Hê hê....
Thứ 3 : Anh em muốn ăn món gì ? Với số lượng thành viên đông thì chắc chỉ có món lẩu gà hoặc vịt om sấu là rẻ nhất. Còn số lượng thành viên mà ít thì đơn giản hơn rồi. Nói trước là T2 ko bít ăn cá đâu. :P .
Tất cả mọi công việc T2 thống nhất là tổ chức tại quán - nhà hàng. Ko làm phiền gia đình như thế cho thoải mái.
Cuối cùng T2 cũng chỉ hy vong tổ chức thành công buổi OffLine này. Cho dù sẽ có sơ xuất trong tất cả các khâu. Nhưng miễn sao anh em ta vui là đc.
Bác nào có máy ảnh thì nhớ mang theo để chụp làm kỷ niệm nhé. Và mong rằng các anh em cố gắng thu xếp Time để có thể về đc. (Vương Minh ở Nam Định liệu có về đc ko đấy?). Như câu nói cửa miệng của T2 là: Làm thì cả năm. Trừ mấy ngày tết ra thì có chơi 1,2,3 ngày chắc ko sao đâu.

Time ko còn nhiều anh em quyết nhanh dùm nhé. Đừng để nói trước bước ko qua. Chúng ta đều đã có gia đình và cũng đi làm cả rồi nên làm gì là phải chắc chắn. Nói "về" thì phải "về" trừ những lý do thật chính đáng BTC sẽ xem xét và chiếu cố. Còn đã ko "về" là ko "về". Cũng như chúng ta nhận xô vậy. Đã nhận thì phải làm đến cùng cho dù xô khác có cao hơn.

NTP
06/6/10, 10:16 PM
Những chi tiết bạn T2 nêu trên, tôi thấy rất cần thiết cho 1 buổi Offline. Tuy tôi chắc KHÔNG thể tham gia lần này, nhưng cũng xin góp vài ý kiến cùng AE.
1- Sự "Chu đáo" rất ư là quan trọng trong việc tổ chức 1 buổi ofline,từ Ngày, giờ, địa điểm,số lượng thành viên tham dự,hình thức sinh hoạt và kinh phí...v.v
2- Về điều kiện trang thiết bị : Theo tớ ,nếu đây là lần đầu tiên tổ chức Off với quy mô hơi rộng, thì không nhất thiết dàn nhạc phải có đủ nguyên Band.
Vì sẽ có những người chỉ biết nhau qua diễn đàn VAE, chứ chưa hề biết mặt nhau,nên tập trung cho việc chào hỏi làm quen nhau,trao đổi kinh nghiệm,
đóng góp nhau những gì thực tế và cần thiết cho chuyên môn, rồi sau đó còn chén tả chén hữu... Bấy nhiêu đó đã chiếm hết thời gian rồi
Nên thiết nghĩ phần "Đập bồn đập bát" AE nên trang bị dan âm thanh (kha khá 1 chút) với 2 keyboard + guitar gì đó là cũng đủ rồi, thay phiên nhau mà múa.nên không cần cái khoảng hát Karaoke làm gì.
Tóm lại,chúng ta nên dành thời gian quý báu ấy cho việc tìm hiểu nhau nhiều nhiều 1 chút,Đàn Ca chỉ là phần phụ thôi, có thể để cho lần off tiếp theo :D Chúc VAE tổ chức buổi offline phía Bắc thành công rực rỡ !

T2 : Câu này "Đã là nhạc công thì đương nhiên phải nhậu nhẹt & hát hò" xem ra kẹt cho chú TheThuong quá =))=))
Hát hò thì không biết sao, chứ vụ nhậu nhẹt anh ta thua là cái chắc rồi =))=))=))=))=))

Haizzzzz.... không tham gia off được mà nói nhiều quá,không có phiền AE không :D

Mykinyeu
06/6/10, 10:19 PM
Việc tổ chức anh và The thuong sẽ lo, chú lo vụ tìm vài địa điểm để chọn chỗ off thôi, nhớ là phải dễ tìm đấy chứ chui sâu là mọi người chịu!

chukimson
06/6/10, 11:21 PM
CHỬ KIM SƠN xin kính chào cả nhà, rất hân hạnh được đón tiếp quý khách, rất hân hạnh được đón tiếp quý khách. Thuê bao hiện tại ko liên lạc được...........
=))
nghe vụ off xong rạo rực luôn, mặc dù đợt này em rất rất bận, nhưng rất hiếm khi được dịp này, nên bận đến mấy em cũng cho thằng ku lên tỉnh. Mong sớm được gặp các bác.
Tyros: Anh à, mùa hè này bác cho anh em ăn lẩu thì chắc chết mất. theo e thấy thế này, anh em mình cũng toàn người nhà cả. các cuộc vui bao giờ cũng tốn rượu, chứ có mấy khi tốn mồi. nên các bác cũng đừng quá câu lệ chuyện to nhỏ của mâm cỗ( tránh trường hợp gọi nhiều quá rồi thừa phí. nên tập trung vào rượu :)) ). em xin có 1 chai mã kích góp vui đã. còn địa điểm có thể liên lạc ở Phan anh hoặc đông xanh cho nó sang sang 1 chút, mà ở đó cũng còn tí phong cảnh để quảng cáo với anh em :D .còn nhạc nhẽo thì anh em mình toàn dân nhạc cả, nghe tiếng nhạc là hiểu nhau rồi, cho nên nên để phần giao lưu âm nhạc để hiểu nhau nhiều hơn, để có thể học hỏi được nhiều nhau hơn.
một lần nữa cũng kính mong anh em gần xa cố gắng tham dự buổi off có thể nói là đầu tiên với quy mô như thế này, Cơ hội để có được những buổi of như thế này ko nhiều cho nên cũng mong anh em cố gắng thu xếp công việc để buổi off có được số mem nhất định để buổi of thành công hơn. xin chân thành cám ơn.

Rock_bau
06/6/10, 11:28 PM
ah .Mình đã nghe tên chukimson nay mới có dịp găp mặt rồi .Nếu mà tổ chức ở đấy thì gần chỗ mình đi bộ mấy bước là đến thôi .

chukimson
06/6/10, 11:30 PM
Vâng, e xin chào bác bầu, :D ,em đợt này ít vào coment nên chỉ đọc các bài được thôi, nên cũng chưa có dịp trò chuyện cùng bác, tới sẽ gặp ạ. hihi

_Điệp_
07/6/10, 12:07 AM
Danh sách đến thời điểm này gồm:
- Mykinyeu
- Tyros_2
- TheThuonNT
- Rock_bau
- HoangSon
- Chukimson
- H.Điệp_organ ( em muốn đi lắm nhưng đang bận quá không đi được.. tiếc quá. Tại sao nhà mình không off vào tháng 7 nhỉ.huhuhu :(( )
Tiếp tục cập nhật.................

Tyros_2
07/6/10, 01:17 AM
Rất đồng tình với bác NTP . Theo thông tin thì HoangSon sẽ về quê vào tuần sau như vậy là chúng ta chỉ còn vài ngày để bàn bạc và chuẩn bị. Và cũng như TheThuong nói Cafe cũng đc ( ông này chỉ thích cafe thôi ) :D . Thì ý kiến chủ quan của T2 là: Với số lượng thành viên ít ỏi. Nếu muốn đông thì ko khó nhưng toàn là dân HD thì cũng mất vui. Bởi vì T2 đã lập khoảng 5,6 cái Nick cho VAE trong đó có Rock_bau. Vậy nên để dung hoà thì T2 sẽ ko kêu gọi những thành viên này. Mặc dù hô 1 phát là có mặt ngay tức thì (ko phải là đệ của T2 đâu nhé , toàn là các đàn anh thui . VD như Phong_Lead).
Vì thế cho nên buổi Off đầu tiên này có lẽ ko cần hoành tráng cho lắm. Chỉ cần anh em có mặt ăn uống nhậu nhẹt , cafe nói chuyện đã là vui lắm rồi. Ko cần phải nhạc công+âm thanh nữa. Tại sao T2 lại nói vấn đề này. Cơ bản nó còn liên quan đến vấn đề tài chính. Xin nhắc lại với những anh em 8X bắt lợn rằng các bạn còn nghèo lắm. Tôi cũng thế thôi. Lý do là cái tuổi này đang phải phấn đấu, kiếm $ mua cái lọ mua cái chai, lập gia đình...v...v... Suy ra với số lượng thành viên ít ỏi , ko có nhà tài trợ thì đướng nhiên sẽ kéo theo nhiều vấn đề khác. Các bác thừa hiểu chuyện này. Còn thuê âm thanh Free ko phải là khó nhưng nghĩ mà xem.......
Những gì nên và ko nên tôi xin phép nói thẳng nói thật để tránh những sai xót ko đáng có. Mong anh em thông cảm cho.
Cái cốt lõi cuối cùng là làm sao gặp đc mặt nhau. Ngồi nói chuyện với nhau đó mới là điều quan trọng nhất ở tại thời điểm này.
Xin trích dẫn lài bài viết tại Topic này: [Only registered and activated users can see links]
Anh em có ý kiến gì khác thì cùng nhau bàn bạc nhé. Time ko chờ chúng ta đâu. Còn bây giờ muộn rồi. Chúc anh em ngủ ngon...!

HamVui
07/6/10, 04:15 AM
úi cha, vui quá ta. Mình muốn tham dự quá mà chưa kiếm được máy bay về nè. Rất tiếc ko quen bác Binladen nhờ bác cho mượn quả tên lửa cưỡi tạm thì cũng đỡ quá:f:

SonSon
07/6/10, 11:45 AM
Vụ này hay quá các bác ơi, trời này thì nóng thật, các bác nếu off vào chủ nhật tuần này thì em đi được, ngày thường em phải đi làm ko đi được, hix lần trước đến hải dương rồi mà ko gặp được bác Mykinyeu, T2, Thethuong. rất mong lần này mà đúng ngày thì em đi được.
Hix em chỉ bít uống tí ti rượu thôi. các bác thông cảm cho em nha.

Khánh Hoàng
07/6/10, 11:52 AM
Cá nhân mình thì chỉ cần một chầu cà phê thế là vui rồi.
Nếu có nhậu thì nhậu rượu lai rai tại gia kiểu Nam Bộ (xếp bằng trên chiếu với món cá chuối nướng) là sướng nhất, là dân nghệ sĩ thì không nên nhậu bia.
Về khoản rượu thì HoangSon thích nhất là rượu vodka hoặc quốc lủi (mặc dù uống chỉ vài chén là là tưng!)
Anh em có ý kiến thêm đê!

Tyros_2
07/6/10, 12:02 PM
Hay quá. Vậy là khách đã lên tiếng chủ nhà đã cảm thấy yên tâm khá nhiều roài. Nếu tập trung đc vào ngày Chủ Nhật thì sẽ có thêm cả SonSon nữa.
Vậy thì về Hải Dương đi. Nhậu vịt cỏ - tiết canh - rượu đế cho nó dân dã ngồi chiếu luôn ko phải VIP gì hết. Ngon - bổ - rẻ . Sau đó đi uống Cafe.
Kinh phí đóng góp cho 2 xô này cực rẻ luôn. Mỗi người chỉ cần 150k thiếu đâu T2 chịu tất. Với điều kiện là T2 phải cầm kinh tế và là người đi chợ.

Kyorgan
07/6/10, 12:12 PM
Với mình offline trong ngày thì đi và về là không thực hiện được (Gần 300km) trừ khi 1 ngày đi + 1 ngày offline + 1 ngày về = 3 ngày, như vậy cũng khá mệt :D.
Mình có góp ý thế này : Âm thanh của Đoàn NT không thể mượn không, hoặc cho thuê vào việc cá nhân trừ khi bạn là Giám đốc hoặc Trưởng đoàn mới có quyền quyết định. Những tay chỉnh âm thanh thì có "bố bảo" cũng không dám cho thuê hoặc cho mượn. Rock_bau không dễ dàng mượn không, mượn hay thuê được là cả một vấn đề...Nếu cần thiết thì thuê âm thanh và có chủ đi theo quản lý, đừng thuê hoặc mượn đồ âm thanh không chủ, vì đồ điện tử nhỡ đang chơi nó bốc khói ở "cục đẩy" hay tịt loa thì sẽ bị liên lụy mất vui...
- Mạo muội có vài lời góp ý như vậy. Chúc các bạn offline thật vui vẻ. Nhớ quay clip và ảnh đăng lên cho anh em cùng chia vui nhé :a: ./.

chukimson
07/6/10, 12:32 PM
thống nhất ngày nhanh nhên các bác ơi, để em còn đặt vé máy bay về, ko thì hết vé mất. :))

Tyros_2
07/6/10, 01:10 PM
Theo tình hình hiện nay thì chắc chỉ có khoảng 7,8 người OffLine vậy ko nên vẽ vời làm gì nhiều. Theo như kinh nghiệm của ChuKimSon thì nếu chỉ ăn uống + cafe thì anh em chỉ cần đóng 150K còn ăn uống + hát Karaoke thì sẽ là 250K. Vì sẽ có nhiều anh em bắt lợn thì đc chứ thuộc lời bài hát và hát e rằng là khó :D:D:D.
Hoặc chơi đến đâu thì dưa góp đến đó. Có kế toán hẳn hoi. Ý anh em thế nào? Đã bàn thì nên bàn luôn ở đây để đến lúc về chỉ việc chơi thôi. Chứ đừng để xuống đến nơi rồi mới thảo luận có mà hết cả ngày.

SonSon
07/6/10, 01:25 PM
theo y' kiến e thế này, về vụ ăn uống thì đúng là có sao ăn vậy chứ cũng không cần cầu kì đâu các bác ạ, đi làm nhiều khi vẫn đói meo bụng cũng có sao đâu. nhưng mà cái khoản âm thanh vẫn cần phải có các bác ah, hix đành rằng anh em đến gặp mặt nói chuyện nhưng mà chỉ hát karaoke thì nghe nó kì kì quá, , thôi thì không ai biết hát hay thuộc mấy bài thì chỉ cần nghe các bác đàn là em khoái rồi, bản thân em biết ít về nhạc cụ nhưng rất thích nghe.,đấy là ý kiến e về khoản ăn uống và đàn nhạc, còn khoản địa điểm và thời gian, thời gian thì là 10h có mặt (chắc có lẽ em đi kịp, nhà e cách hải dưong 120km lận :() còn địa điểmtthhiif theo em nên học ở thành phố hải dương đi ạ, gần cho e thêm 1 đoạn đường, :) gần cái chỗ mà có cái cổng chào bằng hoa vòng cung ấy. chắc là gần nhà bác Mykinyeu và bác T2. em có chut ý kiến thế thôi.

Tyros_2
07/6/10, 01:51 PM
Nói thật cái món Karaoke mình ko khoái cho lắm. Vì thế xin mạn phép lên kế hoạch chương trình như sau:
Về địa điểm thì đương nhiên sẽ là thành phố Hải Dương. Tại trung tâm luôn.
Về time từ 10h đến 2h.
Về ăn uống sẽ có 2 phương án để lựa chọn .
Phương án 1 :
Menu với số lượng thành viên là 8 người sẽ là :
1 . Tiết canh vịt (chuẩn luôn - ko ngon ko lấy tiền ) . Mỗi người 1 bát (10k/bát)
2 . Vịt luộc 2 con + Vịt quay 1 con . Vịt quay ăn ít thôi vì chóng chán lắm. (120k/con)
3 . 2 Bát canh măng + 2 đĩa giá trần + rau sống free + 2 đĩa bún (tất cả chỗ này là 60k)
4 . 2 đĩa bánh đa xào giòn với lòng mề vịt (25k/đĩa)
5 . Cháo vịt mỗi người 1 bát nhỏ cho nó lịch sự sạch sẽ hoặc 3 bát cháo to (10k/bat nhỏ . Bát to thì ko biết vì chưa ăn bao giờ. Chắc là rẻ hơn)
6 . Rượu đế (10k/xị) . Vì Volka rất tốn kém với lại còn 1 chai rượu mã kích của ChuKimSon nữa nên uống kiểu này đỡ đau đầu . Ưu tiên cho TheThuong 1 chai bia hoặc 1 chai Red Bulk . Còn lại với tình hình trời nóng này chắc chắn mỗi anh em đều phải có cốc trà đá hoặc chai Lavie lạnh để giảm xóc .
Thế là quá nhiều rồi có khi còn thừa là đằng khác .
Số tiền còn lại anh em uống cafe 10 nghìn / 1 cốc.
Vậy tổng thiệt hại sẽ ở khâu này sẽ là 780K.
Đây chỉ là tính kiểu dự đoán. Vì thế phát sinh là ko thể tránh khỏi. Ví dụ có anh em ko uống cafe mà muốn uống sinh tố hoặc rượu Volka thì sao ???

==> dự trù kinh phí mỗi anh em sẽ phải đóng 150k cho nó thoải mái. Nếu anh em muốn có nhu cầu ăn uống xong thì đi hát Karaoke ( ko tay vịn ) thì phát biểu ý kiến để T2 còn tính toán tiết kiệm làm sao để anh em chỉ đóng 200k là có thể đủ . Mà nên dẹp cái món Karaoke cho đỡ fức tạp.
Nếu như ăn chơi xong vụ này mà số tiền vẫn còn thừa xin gửi hết vào quỹ công đoàn để làm việc chi trả tiền tên miền VAE. Anh em thấy thế nào? Có hợp lý ko?

Phương án 2 :

Nếu anh em cần 1 địa điểm lịch sự nhẹ nhàng và là phòng riêng để người ngoài ko dòm ngó . Đương nhiên là sẽ có âm thanh + 1 cây đàn Yamaha 3000 cho nó thông dụng để anh em đc thưởng thức giọng ca & nghe cách bắt lợn của nhau. :D. Khi đi nhớ mang theo USB nhé. Phòng bé nên cũng chỉ kê đc như thế thôi. Thông cảm cho nhà hàng vậy. Mà đc cái "lọ" thì hỏng cái "chai" nên ăn uống sẽ phải giảm đáng kể. Rượu thì chắc chắn phải Volka rồi và mua ở ngoài mang vào nhà hàng cho nó rẻ. Thừa thiếu rượu tính sau. T2 tính chỉ cần 2 chai Volka to + 1 chai Mã Kích của ChuKimSon thôi. Uống nhiều hại dạ dày mà anh em thì lại ở xa. Món ăn ở nhà hàng thì chắc là gà thui. Vì mỗi cái món này là rẻ nhất.
Vậy dự trù kinh phí đóng góp của từng thành viên theo phương án 2 sẽ là 200k / 1 người .

Anh em chọn phương án nào thì nhanh biểu quyết nhé. Để còn chuẩn bị.

Mykinyeu
07/6/10, 02:22 PM
Rượu thì để anh lo, T2 qua nhà anh cầm đi nhé, 5 lít chắc là đủ để say rồi!( Rượu ngon, không ngon không mang đi đãi anh em)

VuongMinh2006
07/6/10, 02:25 PM
khốn nạn thân tôi rồi,hình như k có chuyến xe Nam Định Hải Dương rồi.mà kể cả là có thì cũng chỉ 1 chiều Nam Định-Hải dương thôi,làm gì có HD-Nđ. 2 tỉnh này hình như chẳng bao giờ có gì liên quan đến nhau cả,thế mới k chứ :((:((:((:((,còn công việc cơ quan nữa k biết có được nghỉ k đấy ,đợt này đang nhiều việc cơ quan mới khổ chứ,nhưng thôi đến đâu tính đến đấy vậy.theo mình thế này loa đài chắc là phải có đấy,còn về kinh tế thì k phải ngại anh em ta nghèo thật nhưng chắc là sẽ k thiếu vài lít đúng k? chơi tỹ tã đi rồi "Góp Ba chốp " chỉ tiếc hải dương k có biển nhẩy,còn về ăn uống thì có khi Anh vời chú thương ngồi riêng vậy anh em ta dị ứng rượu,còn tiết canh vịt em phải chơi 3 bát chứ 1 bát chắc là thiếu đấy. Sẽ có gắng tìm đủ mọi cách để được gặp anh em,còn nếu việc cơ quan k thể nghỉ được thì cũng chúc anh em Zui zẻ vậy

Tyros_2
07/6/10, 02:33 PM
VươngMinh ơi..! Đúng là ko có chuyến xe HD-ND nhưng bạn có thể đi xe khác mà. VD đi xe ThanhHoá, Nghệ An, Ninh Bình. Còn tiết canh vịt ở chỗ này người ta chỉ bán cho mỗi người 1 bát ko bán đến bát thứ 2. Thông cảm cho nhà hàng vì mỗi con vịt chỉ oánh đc 3 bát tiết canh thôi. Chỗ này người ta làm cẩn thận mà. Đến như mình khách quen mà cũng chỉ bán thế thôi. Riêng VươngMinh mà về đc T2 có món quà nhỏ để tặng. 100% VươngMinh sẽ thích.

Còn đề nghị anh em nhanh chóng chọn 1 trong 2 Phương án ở cuối trang số 3 để Hải Dương còn chuẩn bị long trọng tiếp đón khách mời.

Kyorgan
07/6/10, 03:12 PM
Heeeee! Phương án 2 hay và ý nghĩa hơn, tổng "thiệt hại" :)) cũng chưa quá mức cho phép. Các bạn thay nhau" bắt lợn" mà "lợn" là ta. Vậy chúng ta tự "bắt" chúng ta. Mỗi người hãy đàn một bài và hát một bài. Đến chương trình "bắt ta lợn" cố gắng quay clip từ đầu đến cuối, những hình ảnh đó không chỉ chia vui trên Forum mà còn mang dấu ấn và ý nghĩa với VAE chúng ta đó. Đến ngày giờ hôm đó mình sẽ "offline" với các bạn bằng "cục gạch". Anh em nào không off trực tiếp thì online bằng "cục gạch", "Số máy, tang vật, của các hung thủ" ở đây ([Only registered and activated users can see links]) :a: ./.

Ao_ngan_tay
07/6/10, 03:30 PM
khốn nạn thân tôi rồi,hình như k có chuyến xe Nam Định Hải Dương rồi.mà kể cả là có thì cũng chỉ 1 chiều Nam Định-Hải dương thôi,làm gì có HD-Nđ. 2 tỉnh này hình như chẳng bao giờ có gì liên quan đến nhau cả,thế mới k chứ :((:((:((:((,còn công việc cơ quan nữa k biết có được nghỉ k đấy ,đợt này đang nhiều việc cơ quan mới khổ chứ,nhưng thôi đến đâu tính đến đấy vậy.theo mình thế này loa đài chắc là phải có đấy,còn về kinh tế thì k phải ngại anh em ta nghèo thật nhưng chắc là sẽ k thiếu vài lít đúng k? chơi tỹ tã đi rồi "Góp Ba chốp " chỉ tiếc hải dương k có biển nhẩy,còn về ăn uống thì có khi Anh vời chú thương ngồi riêng vậy anh em ta dị ứng rượu,còn tiết canh vịt em phải chơi 3 bát chứ 1 bát chắc là thiếu đấy. Sẽ có gắng tìm đủ mọi cách để được gặp anh em,còn nếu việc cơ quan k thể nghỉ được thì cũng chúc anh em Zui zẻ vậy
Nếu em ko lầm thì có tuyến xe Bus TP THái BÌnh - Tp Hải Dương đấy (tại lâu ko về quê nên k nhớ :D), ah thử tìm hiểu xem,nếu có thì từ TP Nam Định qua TP Thái Bình có chút xíu là tới à :D

Dongiangsinh
07/6/10, 05:36 PM
buổi ofline này vui quá nhỉ ,giá mà em được ở đó thì được vui quá!:a: chúc mọi người có 1 buổi ofline vui vẻ.và thành công

VuongMinh2006
07/6/10, 07:18 PM
@vuongminh2006: Từ Nam định đi Hải Dương thuận xe là đi Hải Âu ra bến Cầu Rào Hải Phòng, ở Hải Phòng em sẽ "tóm cổ" và đi xe lên Hải Dương, nếu hôm đó anh đi sớm được (trước 6h xuất phát từ Nam Định) thì em "bao" tiền xe từ Hải Phòng lên Hải Dương:f:, nếu đi xe Hà Nội thì tương đối nhiều xe, nhưng mà xe buýt đi hơi chậm.

@tyros_2: Phương án nào thì tùy anh em Hải Dương quyết định, mình ở xa đến là khách nên thuận lợi sao thì làm đấy (khả năng mình ủng hộ phương án 2 hơn). Cho xin chai Đóc tờ thanh để khỏi "nỏng trong người"khó nhỉ,ví dụ ở Hải phòng hay Hà nội thì quá đơn giản ,còn ở Hải dương thì cũng khó.nhưng thôi tất cả là vì cái chung thôi,mình sẽ cố gắng,chỉ sợ đùng 1 cái đoàn đi diễn thì coi như là toi.còn về vấn đề tiền bạc thì No vấn đề tiêu nhiều chứ mấy lít đâu nhằm nhò gì đâu,chỉ cần được gặp anh em là quá hơn tiền rồi.theo mình nên có món cafe sau đó kéo nhau đi nhậu nhẹt gì cũng được,có khi vuongminh và thế thương làm 2 lon bò húc để húc cho khỏe vậy:f:

Mykinyeu
07/6/10, 07:47 PM
Từ Thái Bình có xe Hải Âu đi Hà Nội chạy qua Hải Dương, nếu đi xe đó thì xuống Cầu Cất là cách nhà mình 30 mét.

Thông tin thêm:

Xe Hải Âu Thái Bình - Hà Nội
Thái Bình (bến xe khách Thái Bình)
Hà Nội (bến xe Gia Lâm)

Lộ trình xe chạy:
Thái Bình – Gia Lễ – Đông Hưng – Ba Đợi – Tư Môi – Cầu Nghìn – Vĩnh Bảo – Quý Cao – Tứ Kỳ – Hưng Đạo – bến xe Hải Tân – Bến Hàn – Lai Cách – Ghẽ – Quán Gỏi – Phố Nối – Chợ đường cái – Như Quỳnh – Cầu Chui – Hà Nội

Phục vụ từ 5h00 đến 19h00 liên tục 30 phút/ chuyến

SonSon
07/6/10, 07:56 PM
em là em ở xa nhất, em quyết định đi xe 2 bánh hok đi 4 bánh vì ra bến bắt xe lằng nhằng và lâu lắm, e đi luôn từ nhà cho tiện , còn bác T2 ah tôi chọn phương án 2 hiiii, nhẹ nhàng, gọn gàng mà lại ý nghĩa, bác vươngminh đi xe 2 bánh đi, cứ gì phải 4 bánh, đi 2 bánh còn có cơ hội lượn lờ thêm chỗ khác hiii

hunghunghung82
07/6/10, 07:56 PM
Hic, nghe các bác bàn bạc mà em thấy phát thèm, muốn đi quá mà khổ nỗi thứ 7, Chủ Nhật em vẫn phải làm, không được nghỉ. Đành đợi đến lần sau vậy.

Rock_bau
07/6/10, 08:05 PM
Ông VƯONG MINH ơi ông bắt xe khách HẢI PHÒNG rồi xuống ơ QUÝ CAO tôi đi xe xuống đón ông .Gần không mà đi qua nhà tôi luôn .

SonSon
07/6/10, 08:15 PM
@thethuong: tớ không biết bác Hson có đi qua chỗ tớ không, yên tâm tớ đi an toàn mà, chắc mất khoàng gần 3h đi xem máy là ok mà hii, chiều về cũng đàng hoàng không phải thấp thỏm chờ xe ô tô, chen chúc

Rock_bau
07/6/10, 08:20 PM
EM hôm đó chỉ hát với rượu thôi .Lâu rồi ko uông vụ này không say không về .A em cố gắng về thăm quê tôi không thơ mộng lắm .

Nk420002003
08/6/10, 06:45 AM
Các bác cho em tham gia với,mấy vụ này em ham vui lắm.Em đang nghỉ hè,ở nhà buồn quá không có chỗ nào để giao lưu.Em ở Thái Bình,đi 2 bánh sang đó cũng gần thôi,bác Vuong Minh đi xe buýt sang TB,em đón bác rồi anh em mình lên đường sang HD cho vui.

SonSon
08/6/10, 12:21 PM
hay quá vậy là có cả NK tham gia rồi, quả này đông kha khá mọi người đây :D

SonSon
08/6/10, 12:39 PM
tôi : Nguyễn Phi Sơn - Hà Nội :0978445367

Tyros_2
08/6/10, 10:24 PM
Trước khi vào công việc chính. Tôi rất muốn biết chính xác số thành viên sẽ tham gia xô này. Theo như tình hình hiện nay là có tất cả : 9 người. Bao gồm:
Mykinyeu, Rock_bau, Tyros_2, TheThuong, HoangSon, SonSon, VuongMinh, ChuKimSon, NK420002003 (đề nghị bác này bổ xung thông tin ngay nhé).
Anh em nào ko về đc thì quyết định luôn vì vấn đề này liên quan đến tài chính. Rất mong anh em thông cảm...!
Hôm nay T2 và Rock_bau đã làm việc về khâu tổ chức địa điểm, ăn uống. Tình hình cụ thể như sau:
_ Phòng VIP 2 có điều hoà nhiệt độ, rộng đủ cho trên 20 người. Đẹp, lịch sự có âm thanh đầy đủ. Có Tivi để hát Karaoke nhưng vì chúng ta có đàn rồi nên T2 quyết dẹp ngay vụ này để tập trung giao lưu đúng nghĩa với dân Keyboard. Thời gian thuê phòng từ 10h30 đến 2h . Catse : 500K
_ Menu 6 người / 1 mâm gồm :
- Súp ngô gà : 50K
- Rau củ quả luộc chấm vừng : 30K
- Gà luộc hoặc chiện : 140K
- Mực hấp gừng : 100K
- Cá diêu hồng chiên xù nhưng T2 đã duỵêt món Cá chép om dưa. Vì anh em còn phải uống rượu mặc dù T2 rất ghét cá . 140K
- Bò xào cần tỏi : 80K
- Cơm tám , canh cua , cà muối : 40k
- Bưởi + khăn lạnh : 35K
Tổng cộng = 555 . Còn tuỳ thuộc vào giá cả thị trường nên sẽ xê dịch đến 590-->600K.

Trong khi mỗi thành viên sẽ đóng 200K. Kinh tế với 9 thành viên ta sẽ có 1T8. Vậy tính ra ta sẽ mất 500 phòng VIP + 900 ăn ( bao gồm luôn cả phục vụ ) = 1T4.
Uống thì Mykinyeu tặng anh em 5 lít rượu ngon + ChuKimSon 1 chai rượu mã kích. Nên chúng ta sẽ mất khoảng 100K tiền nước lọc + nước ngọt để giảm xóc và cho những anh em ko uống đc rượu .
Với phép toán cộng vị chi ta còn 300K. Đủ để uống Cafe + Trà đá ( ko uống sinh tố ) . Vì T2 muốn dư 1 ít $ để làm khánh tiết.
Đã ko làm thì thôi chứ đã làm thì cố = bạn = bè . "Nghèo cũng phải cho con học Đại Học" mà. Vì thế khánh tiết anh em xem nên chọn khẩu hiệu như thế nào. Ý kiến của T2 là:

+ Họp mặt ViAnhEm.com ngày...tháng...năm
+ Giao mặt , giao lưu OffLine ViAnhEm.com lần I
+ ............ ( Anh em nào quen làm công tác này xin cho ý kiến ngay ).

Với tình hình này có lẽ đóng góp thế là đủ và ổn. T2 ko hề muốn anh em đóng góp thêm nữa. Nếu ai có điều kiện thì ủng hộ tuỳ tâm. T2 rất lo vấn đề phát sinh. Nên xin có 2 ý kiến sau :

Ý kiến 1 : Bớt đi 1 món ăn để có $ đi uống Cafe .
Ý kiến 2 : Ăn uống bình thường . Nếu còn thừa $ mới đi uống Cafe . Hoặc ko thì uống trà đá cũng đc . T2 thấy ý kiến 2 là rất hợp lý . Ko nhất thiết cứ phải Cafe mà trà đá cũng OK mà. Còn yêu cầu anh em đóng góp thì đơn giản thôi. Nhưng trong thâm tâm T2 chỉ muốn anh em đóng như thế để công bằng . Tránh tình trạng kiểu như HS đại gia VS với HS nhà nghèo nên trường học yêu cầu HS phải mặc đồng phục đó.

Cuối cùng đề nghị anh em quyết nhanh để mai T2 + Rock_bau còn đặt cọc. Vì làm vào ngày Chủ Nhật nên rất sợ người khác tranh mất chỗ. Mà đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn. Và ai về hoặc ko về thì cũng quyết đinh chuẩn luôn đi. Nếu đã nói về mà công việc đột xuất thì phải gửi $ vào số điện thoại sau :

0974.1.2.1984

Hê hê :a: . Đùa thôi . Số điện thoại này để anh em tiện liên lạc ấy mà. Nhưng cùng đừng vì điều đó mà quên trách nhiệm nhé. Đừng để anh em khó xử trong những tình huống bất đắc dĩ . Hiiiiiiiiii :P

Ước gì có Girl để lo khâu phụ trách trang khí và một số công việc khác thì tốt biết mấy. :D :f: . Chúc buổi Off Line thành công tốt đẹp . Và nếu có điều gì sơ xuất trong tất cả các khâu rất mong tất cả anh em thông cảm & bỏ qua cho .

Ký tên : Tyros_2

VuongMinh2006
08/6/10, 10:36 PM
mấy thầy ở HD phải có mặt sớm tiếp đón ae chứ cứ ngồi quán nào đợi cũng được ae tâph trung quán đó,cafe xong rồi nhậu,còn về ăn uống thì mình k quan trọng đâu ăn gì cũng được hết.kể ra mà đông thì vui hơn.tính gì thì tính nhé bỏ phần của mình ra nhé vid sáng nay có gặp xếp hỏi tình hình lịch ông ấy báo cả ngày thứ 7 và chủ nhật mình đi dạy học sinh ở trường (đoàn đang làm chương trình sân khấu học đường) đang định tối mai đến nhà ông ấy xin nghỉ k biết có được k nữa,nên phần của mình cứ bỏ riêng ra nhé chưa chắc đâu.thực sự mà k được gặp ae thì buồn quá k tả nổi

SonSon
08/6/10, 10:42 PM
bác T2 chue nhà chu đáo nhất rồi, theo tôi làm như bác là quá ổn, tuy nhiên ăn uống thì bình thường thôi bác ah, cũng hok cần cầu kì quá, và uống nước thì chỉ cần trà đá thui là ok rồi hiiii, cốt là được gặp các bác, tôi là ở xa nhất đi đến đấy hiiii, quan trọng nhất vẫn là khâu nhạc nhẽo , tôi khoái nghe món này từ các bác lắm.hihihi, nhất trí là chủ nhật, dù đường tắc cũng phải tới , chấp nhận trễ giờ tí nha các bác, ah quên bác T2 nhớ cho địa chỉ chuẩn cụ thể nha, tôi chỉ biết đến đoạn Tp Hải Dưong (chỗ có cái cổng chào -= hoa ấy)

SonSon
09/6/10, 12:19 AM
ah quên cho mình góp ý cái khẩu hiệu để T2 đi cắt nhé, đó là lấy nhan đề bài hát của bác Mykinyeu và thêm vài chữ , khẩu hiệu là
"Tình yêu âm nhac - vianhem.miền Bắc"
.................13/6/2010.....................

Nk420002003
10/6/10, 06:55 AM
Chủ nhật này gia đình em lại có chút việc em không thể vắng mặt đựoc,nên không chắc đã tham dự được với các bác rồi.Em đang nịnh ông già em làm vào buổi chiều tối để đi sang HD tham dự cùng các bác mà chưa xong.Không tham gia đc lần này em cũng tiếc lắm nhưng k biết sao đc,mong các bác thông cảm.Lần sau nếu có chương trình giao lưu thì em sẽ là người đâu tiên có mặt.Nếu ông già em đổi ý là em phi 2 bánh sang vui với các bác ngay.Chúc các bác có buổi gặp mặt vui vẻ và thành công!

VuongMinh2006
10/6/10, 09:35 AM
đúng như dự đoán tối qua đến nhà xếp,ông k cho mình nghỉ được (đang cảm tình Đảng mà) chính vì vậy là 1 nỗi buồn cực độ của mình k được gặp anh em,thôi đành hẹn anh em lần sau vậy ,anh em thông cảm cho mình nhé,cũng vì công việc thôi,nhớ quay lại video cho mình chia vui nhé

Tyros_2
10/6/10, 09:55 AM
Hôm nay đã là ngày thứ 5 rồi. Còn mấy ngày nữa là Off Line thôi. Chính xác là ngày 13 - 06 - 2010.
Theo UpDate mới nhất thì có vài thành viên có thể sẽ ko về. Vì thế BTC có vài thay đổi nhỏ xin thông báo với anh em.

1. Có lẽ tổ chức hoành tráng nên để dành cho lần sau khi mà số thành viên đông hơn. Với lại nếu có tổ chức thì phải ở HN thì mọi người quy tụ lại sẽ dễ hơn.
2. Anh em khi đi nhớ mang theo giấy tờ tùy thân. Nhất là bạn nào đi xe máy thì trước khi vào thành phố đi tốc độ chậm lại. Tránh trường hợp ko đáng có.
3. Sẽ tập trung đầy đủ uống Cafe trước. Sau đó mới đi ăn cơm. Như thế ổn hơn.
4. Địa điểm gặp nhau T2 tính rồi. Chỉ đường cũng khó. Vậy tốt nhất là thế này. Thành phố nào cũng có quảng trường. Mà cái quảng trường này gắn liền với Bưu điện, Ngân hàng, bùng binh ...v...v... Vậy anh em cứ vào TP sau đó hỏi đường đến Bưu điện tỉnh nằm ở Tổng hợp. City Hải Dương nó bé mà. Khi đến Tổng hợp thì gọi cho mình. Mình sẽ ra đón. Vì quán Cafe ở gần đó.
5. Uống Cafe sau đó sẽ tính tiếp chuyện ăn uống. Vịt , chó , mèo, thỏ , gà , ngan , ngỗng , dê , trâu , bò , lợn ngồi bệt đều có giống như các thành phố khác vậy. Chứ đặc sản thì hổng dám khoe. Vì sẽ phải đi xa VD: rươi , muôm muỗm , cà cuống , bọ xít , châu chấu đá xe voi. Còn những cái khác thì đắt tiền lắm . Ko với tới đc. Ngã đấy .

Đây là số điện thoại của 3 cư dân City HaiDuong. Gọi vào bất cứ khi nào Online 24/24
Mykinyeu : 0913.580.010
Rock_Bau : 0977112798
Tyros_2 : 0974.1.2.1984

VuongMinh2006
10/6/10, 10:12 AM
. Có lẽ tổ chức hoành tráng nên để dành cho lần sau khi mà số thành viên đông hơn. Với lại nếu có tổ chức thì phải ở HN thì mọi người quy tụ lại sẽ dễ hơn.
đúng đấy nếu có lần sau thì cố gắng làm tại HN a e thuận tiện cho việc xe cộ đi lại hơn.và lần sau mình sẽ cố gắng thu xếp công việc để dự cùng anh em

VuongMinh2006
10/6/10, 10:13 AM
Hôm nay đã là ngày thứ 5 rồi. Còn mấy ngày nữa là Off Line thôi. Chính xác là ngày 13 - 06 - 2010.
Theo UpDate mới nhất thì có vài thành viên có thể sẽ ko về. Vì thế BTC có vài thay đổi nhỏ xin thông báo với anh em.

1. Có lẽ tổ chức hoành tráng nên để dành cho lần sau khi mà số thành viên đông hơn. Với lại nếu có tổ chức thì phải ở HN thì mọi người quy tụ lại sẽ dễ hơn.
2. Anh em khi đi nhớ mang theo giấy tờ tùy thân. Nhất là bạn nào đi xe máy thì trước khi vào thành phố đi tốc độ chậm lại. Tránh trường hợp ko đáng có.
3. Sẽ tập trung đầy đủ uống Cafe trước. Sau đó mới đi ăn cơm. Như thế ổn hơn.
4. Địa điểm gặp nhau T2 tính rồi. Chỉ đường cũng khó. Vậy tốt nhất là thế này. Thành phố nào cũng có quảng trường. Mà cái quảng trường này gắn liền với Bưu điện, Ngân hàng, bùng binh ...v...v... Vậy anh em cứ vào TP sau đó hỏi đường đến Bưu điện tỉnh nằm ở Tổng hợp. City Hải Dương nó bé mà. Khi đến Tổng hợp thì gọi cho mình. Mình sẽ ra đón. Vì quán Cafe ở gần đó.
5. Uống Cafe sau đó sẽ tính tiếp chuyện ăn uống. Vịt , chó , mèo, thỏ , gà , ngan , ngỗng , dê , trâu , bò , lợn ngồi bệt đều có giống như các thành phố khác vậy. Chứ đặc sản thì hổng dám khoe. Vì sẽ phải đi xa VD: rươi , muôm muỗm , cà cuống , bọ xít , châu chấu đá xe voi. Còn những cái khác thì đắt tiền lắm . Ko với tới đc. Ngã đấy .

Đây là số điện thoại của 3 cư dân City HaiDuong. Gọi vào bất cứ khi nào Online 24/24
Mykinyeu : 0913.580.010
Rock_Bau : 0977112798
Tyros_2 : 0974.1.2.1984đúng đấy nếu có lần sau thì cố gắng làm tại HN a e thuận tiện cho việc xe cộ đi lại hơn.và lần sau mình sẽ cố gắng thu xếp công việc để dự cùng anh em

Kyorgan
10/6/10, 01:50 PM
Nếu lần sau offline ở Hà nội thì mình sẽ đăng ký, ở HN chỉ cần nói địa điểm là mình có mặt, đường phố HN thì khỏi nghĩ, vì mình "nằm" rất nhiều năm ở đó, nhiều người quen, anh em họ hàng, có ở cả tháng cũng được, mình sẽ xuống trước vài ngày. Cái vụ tới chắc chukimson "Trụ trì", nhậu nhẹt rồi ra vọng quán bạn làm "thét" vài bài cho hả rượu :g: ./.

chukimson
10/6/10, 06:01 PM
Vâng, nếu mà tổ chức ở HN thì lại mấy anh em ở HN làm sư trụ trì thôi. NHưng mà xem ra anh em trên HN nhưng để làm được thì hơi mỏng. hiện tại mới thấy được bác Sonson. Nói chung là ko có gì, off lúc nào cũng được nếu các bác máu

Nk420002003
11/6/10, 06:14 AM
Không tham gia đc lần này cũng tiếc lắm,nhưng k biết lam sao đc.Lần sau tổ chức tại HN anh em se có mặt nhiều hơn,gặp gỡ giao lưu vui hơn lúc đó dù công việc bận mấy em cũng cố gắng sắp xếp để đến cùng vui với mọi người.Hi vọng ngày đó sẽ không xa.

TheThuongNT
11/6/10, 04:36 PM
Anh em hải dương chốt địa điểm tập trung và chỉ đường đi nhé, chủ nhật này là tiến hành rồi

Mykinyeu
11/6/10, 06:54 PM
Cứ về đến Hải Dương, hỏi đường đến Bưu Điện, đến đó gọi điện thoại sẽ có người ra đón.

Oldman
11/6/10, 11:56 PM
Sao ở miền Nam không ai khởi xướng vụ này nhỉ?

Nhớ đem hình lên cho anh em xem với nhé.

Pé Lùn
12/6/10, 08:16 PM
Maj là mọi người off rùi. Chắc ai cũng nôn nóng lắm nhì? Chúc mọi ng` 1 buổi off dzui dzẻ hem có gẻ. Thành công dzang dzội :f:

Dongiangsinh
12/6/10, 09:51 PM
chúc các anh ngày mai có một buổi ofline thành công tốt đẹp nhớ chụp nhiều hình nha ,anh em ở đây đang mong lắm..

Oldman
12/6/10, 09:55 PM
chúc các anh ngày mai có một buổi ofline thành công tốt đẹp nhớ chụp nhiều hình nha ,anh em ở đây đang mong lắm..

Rất đồng ý với ý kiến của dongiangsinh, mấy bữa nữa nếu có dịp off với dongiangsinh, tụi mình sẽ đưa hình lên lại cho.

AnhTuan
12/6/10, 10:12 PM
Thấy anh ộp thế này thèm nhỏ rãi nhưng chịu chứ biết làm sao đây. Gắng có 1 ngày anh em trung và bắc trung có thể off 1 bữa nhậu cho đã cài lòng coi nào
:c: tiếc wá đi mất

Oldman
12/6/10, 10:17 PM
Hay là mình chọn đại diện rồi gặp nhau ở Huế?

Midi2657
12/6/10, 10:59 PM
Vui hì,cho 8 với,hè sang năm gặp A E miền Trung nha!

VuongMinh2006
12/6/10, 11:11 PM
nếu được thì cũng chỉ ở 2 miền nam bắc thôi huế làm gì có ai đứng ra tổ chức,vừa off vừa online là hay nhất,ai cũng có thể off được nhưng mà các bác phải chuẩn bị cái laptop và tìm chỗ có wifi. theo em k xa sau vụ ở HD sẽ đến HN. có thể là ngay trong hè này thôi. chukimson và son son châm cứu đi nhé

Mykinyeu
12/6/10, 11:39 PM
Tháng 7 sẽ off đại diện tại Huế, anh em cử người tham gia nhé! Mình xung phong đại diện cho anh em miền Bắc vì tháng 7 này sẽ đi Huế 10 ngày!:f:

AnhTuan
12/6/10, 11:43 PM
Tháng 7 sẽ off đại diện tại Huế, anh em cử người tham gia nhé! Mình xung phong đại diện cho anh em miền Bắc vì tháng 7 này sẽ đi Huế 10 ngày!:f:

Thế này gọi là lạm dụng cơ hội, hay còn gọi là ăn gian đây anh Thành à!

SonSon
13/6/10, 12:06 AM
OÀI có 9 mà bây giờ 3 người bận ko đi được vậy là còn 6 ah? :(, chương trình nhạc nhẽo vẫn như cũ chức bác T2?

Tyros_2
13/6/10, 12:27 AM
Hix.... Kinh phí có hạn móc đâu ra nhạc nhẽo hả pác SonSon. Mình cũng đã nói rõ chương trình rồi đó thôi. Chỉ Cafe và ăn uống thôi. Ko có gì cả. Để OffLine lần 2 tại Hà Nội. Đông người hơn thì nhạc nhẽo cũng chưa muộn.

Oldman
13/6/10, 01:54 AM

Ở miền Nam có ai đi Huế T7 k? Bạn mykinyeu đi với tập thể à? Mà bạn là nam hay nữ vậy?

Pé Lùn
13/6/10, 09:19 AM
Ở miền Nam có ai đi Huế T7 k? Bạn mykinyeu đi với tập thể à? Mà bạn là nam hay nữ vậy?
Chắc miền nam k ai đi Huệ đâu. Hỏi thử bác midi2657 xem :D . Mykinyeu là...."nữ". Trích nguyên văn bài người ta mừk hum bék là nam or nữ àk? Dở thế là cùng.:a:

Oldman
13/6/10, 11:43 AM
Sẽ cố gắng thu xếp t7 ra Huế gặp bác.

Kyorgan
13/6/10, 11:54 AM
Alo :o76:Theo thông tin đường dây nóng mới nhất vừa nhận được từ HD vào 11h30' sáng nay : Tổng số offline có 7 người. 6 người chính thức và 1 người là bạn gái của sonson. Hiện đang cấp tập nạp "thuốc lắc" dạng lỏng, bao giờ đủ thì sẽ lắc.. từ.. Hải... dương... về.. nhà. Nhưng trước khi tắt máy Ác-min TheThuong không quên nhờ Kyorgan gửi lời chào tới tất cả các bạn đang online trên Forum, nhất là các bạn đang chờ những hình ảnh tại HD, và tối nay thì các bạn không phải chơ lâu thêm nữa ./.

Oldman
13/6/10, 11:56 AM

Nhưng mà ngày nào thì bạn ra đến Huế vậy?

Kyorgan
13/6/10, 12:01 PM

Ố !! Bạn đừng nhầm cái Avartar nhé. Bác mykinyeu bằng tuổi tôi, mà tôi thì gần bằng tuổi bác Midi2657...còn bác ??
- Mykinyeu hiện đang offline tại Hải dương chiều tối mới online ./.

Oldman
13/6/10, 12:05 PM
Ố !! Bạn đừng nhầm cái Avartar nhé. Bác mykinyeu bằng tuổi tôi, mà tôi thì gần bằng tuổi bác Midi2657...còn bác ??
- Mykinyeu hiện đang offline tại Hải dương chiều tối mới online ./.

Mình sinh 1970, công việc của mình phải đi rất nhiều nên mình có thể off với bất kỳ ai trong diễn đàn này, không chừng sẽ off với bác nữa đấy.

Pé Lùn
13/6/10, 12:41 PM
Alo :o76:Theo thông tin đường dây nóng mới nhất vừa nhận được từ HD vào 11h30' sáng nay : Tổng số offline có 7 người. 6 người chính thức và 1 người là bạn gái của chukimson. Hiện đang cấp tập nạp "thuốc lắc" dạng lỏng, bao giờ đủ thì sẽ lắc.. từ.. Hải... dương... về.. nhà. Nhưng trước khi tắt máy Ác-min TheThuong không quên nhờ Kyorgan gửi lời chào tới tất cả các bạn đang online trên Forum, nhất là các bạn đang chờ những hình ảnh tại HD, và tối nay thì các bạn không phải chơ lâu thêm nữa ./.
Cảm ơn bác nhiều. Thế là tình hình vẫn tốt. Chỉ là đang trong giai đoạn "lắc" thuj :))
Đang chờ những hình ảnh mới nhất tại buổi off . Đang đợi để chém từng tấm hình một...

Dongiangsinh
13/6/10, 12:43 PM
hihi hy vọng các bác sẽ có hình sớm.... để tụ em còn chém ...

Kyorgan
13/6/10, 12:51 PM
Ối !! :o22:Chưa có hình mà dao thớt chờ sẵn rùi nè quả này tèo rùi Ác-min ơi hết đường về quê mẹ rùi :c: ./.

_Điệp_
13/6/10, 01:04 PM
Không phải dao thớt đâu baccs ơi,
Dùng hẳn 'long đầu chảm" nè :y63:

Oldman
13/6/10, 01:43 PM
Off xong chưa, về post hình cho anh em chiêm ngưỡng đi, có hình đang dùng thuốc lắc lỏng k?