PDA

View Full Version : Cùng chúc cho Aodai mau khỏi bệnh

tranngocdiepminh
04/9/11, 06:40 PM
Cô gái của diễn đàn chúng ta vừa phải vào nằm điều trị tại viện A tỉnh Thái Nguyên vào hôm qua (ngày 3 tháng 9 năm 2011) vì căn bệnh đau ruột thừa. Cũng may không phải mổ mà chỉ phải uống thuốc điều trị. Hôm nay diepminh và nhatminh vừa vào thăm Aodai xong. Mọi người hãy cùng chúc cho Aodai mau khỏi bệnh nhé.

HoangNguyenCD
04/9/11, 06:48 PM
Cảm ơn vì thông tin của tranngocdiepminh nhưng xin nói rõ hôm qua là hôm nào???
Trong câu chuyện miệng nói với nhau có thể hôm qua, hôm nay, ngày mai. Nhưng trên văn bản xin hãy nêu rõ ngày nhé!
Lo quá:((:((

n0t-[bAd]
04/9/11, 06:52 PM
Tình hình là chuẩn bị làm chuyến Thái Nguyên lên thăm AoDai thôi. Anh Nam cho em gửi lời hỏi thăm tới AoDai nhé, chúc co giáo mau khỏi bệnh :)

MarieDominique
04/9/11, 07:08 PM
Ồ, tin quan trọng thế này mà giờ mình mới biết :(. Chúc cho Aodai sớm bình phục nhé, Marie nhớ Aodai lằm đấy ;). VRT mà không phải mổ thì là nhẹ thôi. Chắc thành đám quánh ruột thừa rồi... Chắc sẽ nhanh xuất viện thôi.

Cảm ơn vì thông tin của tranngocdiepminh nhưng xin nói rõ hôm qua là hôm nào???
Trong câu chuyện miệng nói với nhau có thể hôm qua, hôm nay, ngày mai. Nhưng trên văn bản xin hãy nêu rõ ngày nhé!
Lo quá:((:((

Viêm ruột thừa mà quá 24h không phải mổ, ko còn đau nhiều, thì tiên lượng tốt, sớm hồi phục thôi anh trai ạ. Còn bình thường trong vòng 24h, bệnh nhân viêm ruột thừa sẽ đau rất dữ dội, và phải xử trí mổ ngay, nếu không ruột thừa sẽ vỡ, gây viêm phúc mạc, nhiễm trùng toàn thân và tử vong. Thế nên case này chưa đáng lo đâu anh trai ạ. Aodai sẽ sớm xuất viện thôi. ;)

SonSon
04/9/11, 07:09 PM
Mới tuần trước lên Thái Nguyên điện cho Ao dài còn thấy giọng khoẻ vâm mà giờ đã nằm viện rồi, thui cũng đường xa cách trở không đến thăm được đành chỉ biết thông qua anh Nam chúc áo dài mau lành bệnh, khoẻ trở lại để cùng vui chung với diễn đàn.

LongSad
04/9/11, 09:54 PM
Khổ thân aodai, bác Nam có gì thường xuyên ghé thăm aodai , cho cả đại gia đình VAE gửi gắm tình cảm và lời chúc mau chóng lành bệnh nhé

van_luc_1993
04/9/11, 10:38 PM
Chúc Chị Aodai mau hết bệnh để vào chém gió với VAE nhá :))

Gà Mờ
04/9/11, 11:09 PM
Cái vụ ruột thừa này thì hầu như ai cũng bị nên mong cho Aodai mau lành để về trường tham gia dạy dỗ các Em học sinh. Tuy nhiên cũng nhắc nhở riêng cá nhân Em là cũng tính đường mà lấy chồng đi phòng những lúc đau ốm thế này có người chăm sóc, hơn nữa khi lấy chồng rồi thì nhiều bệnh cũng tự hết vừa đỡ tiền thuốc thang mà mấy con tắc kè tối thứ bảy đỡ mất công kêu lạc cả giọng.

Quaiy
04/9/11, 11:19 PM
Cầu mong AoDai chóng lành bệnh. Ngày khai giảng và các học sinh đang chờ cô giáo đó!

HoaiPhuong_kb63
05/9/11, 12:08 AM
Chúc cô giáo trẻ mau bình phục, thật nhiều sức khỏe để còn "chiến đấu" với mầm non tương lai của nước nhà hé?

Ducthay
05/9/11, 01:34 AM
Thế là cô giáo mà không thể có mặt trong ngày khai giảng rồi? Thôi thì mình cũng chúc AoDai mau chóng bình phục, hết bệnh để còn trở lại trường lo cho đám học trò thân yêu của mình nha!!!!

Pé Lùn
05/9/11, 04:31 AM
Chúc s' mau khỏe, hnay hình như khaj jảng thì fảj 5-9 ngày toàn dân đưa con em đến trường, hum có cô TPT thì làm ăn thía nào đc :D

ThanhHai_hb70
05/9/11, 06:25 AM
chúc Aodai mau lành bệnh nhé, chúc thật khỏe để còn "HÉT" Các cháu...

ruslan
05/9/11, 07:49 AM
Chúc Aodai ("Gót ta gõ đầu mấy ông quậy" như bác NTP đã giải thích hồi trước) mau khỏi bệnh trở lại diễn đàn mau nhé mọi người đang .... trông :)

galangthang
05/9/11, 09:20 AM
Cô ui, lo cho năm học mới phát đau chớ gì.Mau lành cho tụi nhỏ nó vui.

NhatMinh
05/9/11, 09:49 AM
Hôm qua thăm AoDai thấy yếu quá anh chúc em mau lành bệnh.

TanThinhMusic
05/9/11, 10:55 AM
Sớm khỏe lại nhé Aodai :)

Ngày khai giảng cho năm học mới đã đến, mong Aodai sớm bình phục sức khỏe và tiếp tục công tác tốt.

Quaiy
05/9/11, 11:24 AM
Hôm qua thăm AoDai thấy yếu quá anh chúc em mau lành bệnh.
NhatMinh nhớ mua cháo dinh dưởng về bón cho AoDai nhé. Kinh nghiệm cho thấy nhờ được bón tận tay bệnh tình cấp kỳ chóng khỏi, không tin hỏi BS đi!!

NhatMinh
05/9/11, 11:29 AM
NhatMinh nhớ mua cháo dinh dưởng về bón cho AoDai nhé. Kinh nghiệm cho thấy nhờ được bón tận tay bệnh tình cấp kỳ chóng khỏi, không tin hỏi BS đi!!
Vụ nầy hay ta có khi em làm quốc nữa lên Thái Nguyên mua cháo ABC cho AoDai. Rùi bón tận nơi ( cái vụ này không cần hỏi bác sĩ đâu tại vụ này bác sĩ cấm em vẫn làm =)) )

Quaiy: Chú liệu hồn với tay Sơn Tinh đó, lão này pháp thuật cao minh lắm!

VuongMinh2006
05/9/11, 11:45 AM
Ruột thừa thì phải mổ chứ sao uống thuốc được nhỉ.Anh chúc Á khôi mau lành bệnh

Tiểu Phương
05/9/11, 11:52 AM
Khoẻ nhanh lên không thì biết tay e!

Viết hoa đầu câu nhanh lên, không thì biết tay anh ;)
Em viết hoa rùi nè. Được chưa?;;)

Muatuyet_162
05/9/11, 11:59 AM
Chúc Aodai mau bình phục để tiếp tục công tác và chém gió với anh em. Mà thật tiếc khi khai giảng thiếu đi aodai đấy!

thuongbass
05/9/11, 12:22 PM
Chúc aodai mau chóng phục hồi phong độ và dung nhan

thíchđủthứ
05/9/11, 12:46 PM
Chúc Tổng phụ trách mau lành bệnh, bình an và mạnh khỏe!;;)

cauut_anchoi
05/9/11, 01:53 PM
Chúc cô giáo mau lành bệnh để các e học sinh được diện kiến cô giáo mới nhá.... :D

thuongbass
05/9/11, 02:01 PM
khoẻ nhanh lên không thì biết tay e!
Không viết hoa đầu câu thì biết tay mấy anh đẹp chai ở diễn đàn này

Kyorgan
05/9/11, 02:03 PM
Cô giáo lại bạo bệnh đúng dịp khai giảng. Cầu mong cho Aodai mau chóng khỏi bệnh để về trường đứng lớp và vào VAE chém gió với mấy bác D nhé ./.

Pe_xiu
05/9/11, 02:14 PM
Mọi người quan tâm nhiều thế Aodai thích nhé, Aodai ốm lắm ý, đòi mum những 2 bát cháo kìa. Em đi mua chứ ai. Ha ha

Quaiy
05/9/11, 02:18 PM
Pe_xiu đừng có ốm nha, tội nghiệp mấy anh mấy cụ lắm đó!

Midi2657
05/9/11, 02:41 PM
Chỉ biết chúc aodai mau khỏi bệnh, không dám viết nhiều vì càng viết nhiều càng hài thì không hợp với chuyện này.
Bấm Thanks cho Pe_xiu vì có công đi mua Cháo .

NhatMinh
05/9/11, 03:05 PM
Mọi người quan tâm nhiều thế Aodai thích nhé, Aodai ốm lắm ý, đòi mum những 2 bát cháo kìa. Em đi mua chứ ai. Ha ha
Chắc mua được 2 bát cháo thì ăn hết na của AoDai nhà ta rùi nhỉ. Cầu mong đừng đòi uống nốt thuốc nữa em nhé =)). Cảm ơn em đã mua cháo cho AoDai. (trong lòng buồn lắm vì không được đi mua được bón cho AoDai )

thuongbass
06/9/11, 12:06 PM
Đến chiều nay (ngày 6/9/2011) aodai sẽ ra viện, nghe giọng qua điện thoại thì thấy tươi tắn lắm, hứa hẹn những ngày tiếp theo sẽ quậy tưng bừng vianhem.com.

Pé Lùn
06/9/11, 01:09 PM
Ùi hên wá ông bs ổng cho Aodai xuất viện, chứ để pả nằm mấy hôm nữa chắc pả nhớ VAE mà khóc lóc đập giường đập gối, bs cũng.. bó tay.. ( cái này nghe wen wen )

HoangNguyenCD
06/9/11, 01:14 PM
Sáng nay gọi điện hỏi thăm Aodai lần nữa thì tình hình là cô giáo sắp xuất viện rồi. Qua đó hỏi thăm luôn là có những ai đã gọi điện và hỏi luôn là ông tổng quản gọi điện chưa thì Aodai bảo là "chưa nhưng trong topic anh Thương có chúc mừng rồi mà" =))=))=))

van_luc_1993
06/9/11, 02:37 PM
Anh em chuẩn bị đón tiếp giáo viên trẻ nhá
Còn phải phòng vệ cẩn thận vào không khéo Aodai phá tưng bừng lên đấy
Lần này chị Aodai trở về, lợi hại hơn xưa đấy ạ =))

Midi2657
06/9/11, 03:34 PM
Đúng thế , Aodai sẽ quậy tưng hơn trước sau khi đại tu lại máy móc.
Chuẩn bị đở đòn anh em ơi!

"Đúng thế , Aodai sẽ quậy tưng hơn trước sau khi đại tu lại máy móc".

Kyorgan : Hú hú hú : =)) =)) =)) em muốn té ghế quá đại ca ui =))

Áo dài
06/9/11, 07:45 PM
<!--><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:PunctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> Chưa có lần nào post bài mà phải viết rồi xóa rồi viết rồi xóa nhiều như thế này... nói thật là Em rất xúc động :((. Em cảm ơn mọi người, cảm ơn anh Nam, anh Nhật Minh đã tới thăm em , nhất là anh Nhật Minh mới đi đường xa...không được nghỉ nhìu chắc còn mệt lắm, còn anh Nam thì đã giúp em nhận được sự quan tâm của các anh chị và các em .Các anh cũng gọi điện hỏi thăm động viên e rất nhìu(Vì vui,hp nên nói lẫn giữa [I]Hỏi thăm với chúc mừng :( - sửa mãi mới được:()
Em ko biết viết gì nữa rồi:((. Mọi ngày dài dòng lắm mà hnay chịu ko biết nói gì nữa :(( . Em cảm ơn Đại gia đình VAE, nhìu nhìu nhìu nhìu nhìu nhìu nhìu nhìu................lắm......ý................ .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. ........................
Aodai đã trở lại tập 2 nè, Voi còi sẽ quậy nhiều lắm bù những ngày ...ko đc quậy đó nha. Love VAE!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

NhatMinh
06/9/11, 07:52 PM
Quậy vừa thui không thì voi Còi thành voi Ốm thì mất công toi. Nói chung hôm nay em viết thế này là dài hơn mọi ngay rùi =)) cố gắng phát huy dài thêm nhé ( tại nó đòi 30 ký tự anh chỉ định >:D< rùi :-* :> nhưng không đủ =)) )

S_III
06/9/11, 10:44 PM
Em muốn bệnh ruột thừa không tái phát thì ngay bây giờ tìm lấy 1 cái bụng khác ép vào chỗ vết mổ mỗi ngày ít nhất 30 phút. Làm liên tục trong vài năm rồi giảm dần theo tuổi tác khi nào lên 60 - 70 tuổi thì dừng hẳn. Đảm bảo không bao giờ bị lai nữa ( Khi nào tìm thấy cái bụng ấy thì báo cho VAE cùng biết nhé)

van_luc_1993
06/9/11, 10:47 PM
Cái bụng mà bác S_III này nói hơi khó tìm à nha
Phải trải qua giai đoạn sơ khảo đấy =))

nxlh2n
06/9/11, 11:29 PM
Mau khỏi bệnh để cùng mọi người tắm mưa nha Áo Dài :D

dungbetthoven
06/9/11, 11:42 PM
Chúc em mau khỏe nhé.Anh là dân Tuyên Quang.Học tại VHNT Việt Bắc ở Thái Nguyên.Giờ công tác ở Cao Bằng mà muốn xuống thăm em khó quá.Híc!Lúc nào anh xuống thăm trường sẽ có hộp sữa cân đường thăm em sau nha.

xuantinhs910
06/9/11, 11:49 PM
Chúc áodài mau lành bệnh và nhanh chóng phục hồi " chân khí" để sẵn sàng chiến đấu...
Vào diễn đàn hơi muộn giờ anh mới biết tin..
cố lên Áo dài.....Cố lên......

Áo dài
07/9/11, 01:02 PM
Em cảm ơn các anh nha, em được ra viện từ hôm qua rùi, và giờ đang tung hoành khắp chốn VAE nè. Hìhì.

thíchđủthứ
07/9/11, 01:15 PM
Em cảm ơn các anh nha, em được ra viện từ hôm qua rùi, và giờ đang tung hoành khắp chốn VAE nè. Hìhì.
Đã thanh toán viện phí chưa mà ra vậy? Nghi lắm! ;;) Chúc mừng trở lại! Quay đầu là bờ!

kimchi_2010
07/9/11, 01:19 PM

Chắc vì yêu nên sinh tâm binh
Yêu anh nào khai thật ra mau ?

thíchđủthứ
07/9/11, 01:22 PM

Yêu mà bị đau ruột thừa thì bần tăng chưa nghe bao giờ! Một căn bệnh "lạ" chăng? Viêm màng túi thì có nghe rồi, thí chủ có quá lời không nhỉ? ;;)

kimchi_2010
07/9/11, 01:24 PM

Áo dài
07/9/11, 01:57 PM
2 Thichduthu: Em chưa thanh toán, chờ nhà Sư tới thanh toán hộ em. ;)).
2 KimChi: Yêu gì mà mắc được ở ruột nhỉ????bịnh lạ bệnh lạ.:-?