PDA

View Full Version : Xem video online thì bị treo máy?

TheThuongNT
11/3/11, 07:24 PM
Xin anh em tư vấn giúp, máy tính ở nhà của mình cứ bấm vào xem bất kỳ một video online nào là lập tức bị treo máy và khởi động lại

Máy mình dùng card màn hình Asus EAH2600 series

Rất mong được sự giúp đỡ của anh em nào có kinh nghiệm xử lý vụ này

Sonkeyboard
11/3/11, 07:44 PM
Xin anh em tư vấn giúp, máy tính ở nhà của mình cứ bấm vào xem bất kỳ một video online nào là lập tức bị treo máy và khởi động lại

Máy mình dùng card màn hình Asus EAH2600 series

Rất mong được sự giúp đỡ của anh em nào có kinh nghiệm xử lý vụ này
Nếu sau khi update flash lên bản mới nhất mà vẫn bị tình trạng chạy file video trên mạng bị treo máy và khởi động lại thì anh update driver cho card Asus EAH2600 đi [Only registered and activated users can see links]

TheThuongNT
11/3/11, 07:47 PM
Nếu sau khi update flash lên bản mới nhất mà vẫn bị tình trạng chạy file video trên mạng bị treo máy và khởi động lại thì anh update driver cho card Asus EAH2600 đi [Only registered and activated users can see links]
Uh, chỉ xem online mới bị, video ở trên máy thì thoải mái thế mới bực chứ, anh update firefox và flash bản mới nhất rồi, để thử update driver cho card màn hình xem sao, lúc nào được sẽ báo sau nhé

HungMusic_NT
11/3/11, 09:44 PM
Có một số ý kiến em tham khảo thì bác thử update VGA driver mới xem. Hoặc do trình duyệt của bác nên khi xem video thì làm cpu tăng lên 100%.dẫn đến treo máy. Bác thử sử dụng trình duyệt khác để xem phim xem có bị treo máy không nhé:D

TheThuongNT
11/3/11, 10:45 PM
Cảm ơn các anh em đã tư vấn, đúng là do driver của card màn hình, mình update theo đường link sonkeyboard lên bản 8.600 là chạy vèo vèo không bị lỗi khởi động lại máy nữa.

Topic close!