PDA

View Full Version : Xin ý kiến về đàn Casio

Organcuibap
15/2/11, 02:22 PM
Các bác ơi em muốn cho đứa cháu hoc đánh keyboard các bác nào cho em xin ý kiến để vừa có 1 cây có âm thanh hay mà quan trong là rẽ vì chỉ để tập chơi. Nghe nói Casio có những dòng âm thanh rất hay mà giá rẽ hơn những hiệu khác cùng đời
Vậy xin các bác nào có kinh nghiệm cho em chút ý kiến. Nhân tiên bác nào có đàn muốn giới thiệu thì em mua luôn

donkihote
15/2/11, 11:18 PM
Các bác ơi em muốn cho đứa cháu hoc đánh keyboard các bác nào cho em xin ý kiến để vừa có 1 cây có âm thanh hay mà quan trong là rẽ vì chỉ để tập chơi. Nghe nói Casio có những dòng âm thanh rất hay mà giá rẽ hơn những hiệu khác cùng đời
Vậy xin các bác nào có kinh nghiệm cho em chút ý kiến. Nhân tiên bác nào có đàn muốn giới thiệu thì em mua luôn
Xin lỗi , hơi ngạo mạn chút , em đã xài Casio nhiều rồi , vì lúc chưa mua nổi đàn mươn cơ quan : 731,wk1600,wk1800,Mz2000...sau đó mua được co Yamaha 640 cũ ,nhưng so với tất cả các cây Casio thì nó trên cả tuyệt vời đấy ,nói vậy bạn có hiểu được không !!!! đừng bao giờ nghe lời mà dùng Casio cho rẻ mà luyện ngón , xì , hư ngón không biết bắt ai đền cho bạn đấy ,CASIO CÁI NÀO CŨNG DỞ - CÁI GÌ CŨNG DỞ

yamaha
15/2/11, 11:24 PM
Xin lỗi , hơi ngạo mạn chút , em đã xài Casio nhiều rồi , vì lúc chưa mua nổi đàn mươn cơ quan : 731,wk1600,wk1800,Mz2000...sau đó mua được co Yamaha 640 cũ ,nhưng so với tất cả các cây Casio thì nó trên cả tuyệt vời đấy ,nói vậy bạn có hiểu được không !!!! đừng bao giờ nghe lời mà dùng Casio cho rẻ mà luyện ngón , xì , hư ngón không biết bắt ai đền cho bạn đấy ,CASIO CÁI NÀO CŨNG DỞ - CÁI GÌ CŨNG DỞ
hihii nói dzị tui buồn chít à nghen .

[Only registered and activated users can see links]

nguyen.ntp
07/4/11, 04:19 PM
ai da, các bác phải cân đối và oánh giá 1 cách công bằng chứ! sao mà vào topic của người ta mà chê ỏng chê eo, gay gắt thế! Nếu mà nó tệ như vậy thì việc nó đang ngày càng cải tiến, phát triển nhiều sao diễn ra được? sao được nhiều người dùng và biết đến? chỉ vì nó dở hay vì bị lừa chăng? Cái nào cũng có ưu và khuyết! Nhìn chung casio còn kém về âm thanh so với những hãng khác, nhưng chất lượng thì có nhiều hãng không bằng à nha! hiện tại lại đang ra những dòng sản phẩm mới, cải tiến về chức năng, âm thanh! CTK-6000, WK-7500 nè!

Nhớ viết hoa đầu câu nha bạn pamt

ruslan
07/4/11, 06:25 PM

Bác này chắc là FAN yamaha, anti - CASIO, hay bác ấy xui xẻo mua nhằm đàn dỏm nhiều quá riết dị ứng luôn. Nếu luện ngón cho rẻ thì mua cây piano casio rẻ bằng 1/2 s910 thần tượng của bác ấy nhưng để luyên ngón thì chắc tốt hơn S910 đấy còn piano yamaha thì hay hơn nhưng để luyện ngón (phá đàn) thì đắt quá

_Điệp_
07/4/11, 06:34 PM
Sao em nghe đâu bảo tiếng Piano điện của Casio còn hay hơn Yamaha nhỉ, không biết thế nào....;))
Trong khi Casio vẫn có tiếng bền hơn Yamaha nữa, vậy vẫn có mặt Casio hơn Yamaha đấy chứ...Lựa chọn Casio cũng đâu phải là quá sai lầm. :)

congbinh_89
14/6/11, 11:45 AM
Sao em nghe đâu bảo tiếng Piano điện của Casio còn hay hơn Yamaha nhỉ, không biết thế nào....;))
Trong khi Casio vẫn có tiếng bền hơn Yamaha nữa, vậy vẫn có mặt Casio hơn Yamaha đấy chứ...Lựa chọn Casio cũng đâu phải là quá sai lầm. :)Bạn này nói chí lí mình đang sử dụng CTK-5000 nè, hồi xưa CASIO mình cũng không ưa vì tiếng cực dở nhưng những dòng đàn từ 2-3 năm trở lại đây thì tuyệt vời. Chưa chắc đàn xịn tiếng hay hoặc đàn dở tiếng dở. Đàn CASIO giờ tiếng piano nghe cũng không hẳn là dở đâu. YAMAHA nghe thoạt đầu nghe nó hay tí nhưng thực sự không hay như ta tưởng và lại những dòng đàn S9XX giờ cũng hay bị hư nên cứ CASIO vừa NHẸ-RẺ-BỀN-ĐẸP.CÓ ĐƯỢC CÂY ĐÀN MỪNG SẮP CHẾT
<):)

tranthecuongbrvt
13/12/11, 02:22 PM

Mua Casio luyện ngón là sáng suốt rồi, làm gì có chuyện hư ngón, phím đàn nào cũng giống nhau. Mua Yamaha biểu diễn thì được chứ luyện ngón (phá đàn) thì mua Casio là thượng sách.

tremaugiao
14/12/11, 07:31 AM
Bạn này nói chí lí mình đang sử dụng CTK-5000 nè, hồi xưa CASIO mình cũng không ưa vì tiếng cực dở nhưng những dòng đàn từ 2-3 năm trở lại đây thì tuyệt vời. Chưa chắc đàn xịn tiếng hay hoặc đàn dở tiếng dở. Đàn CASIO giờ tiếng piano nghe cũng không hẳn là dở đâu. YAMAHA nghe thoạt đầu nghe nó hay tí nhưng thực sự không hay như ta tưởng và lại những dòng đàn S9XX giờ cũng hay bị hư nên cứ CASIO vừa NHẸ-RẺ-BỀN-ĐẸP.CÓ ĐƯỢC CÂY ĐÀN MỪNG SẮP CHẾT
<):)

Ui, mình thích câu nói của bạn ghê!
Đúng là, CÓ ĐƯỢC CÂY ĐÀN MỪNG SẮP CHẾT LUÔN!
Mình đang ước mơ một cây piano điện, mà hông biết bao giờ mới sắm nổi. Giờ, tập piano trên cây org casio gắn pedan, mà ngồi mơ ước xa xôi.
Hạnh phúc thay những bạn được sở hữu cây đàn như ý!

Midi2657
14/12/11, 09:18 PM

Mua được S900 lại mơ S910, có 910 lại mơ Tyros, rồi lại Korg IX, PA, trúng mánh lớn mua cây thật xịn về , nặng quá không vác nổi lại mơ S910.
Cứ mơ suốt đời đi, đừng tỉnh dậy.
Người hạnh phúc là người hài lòng với những gì khả năng mình sắm được.

Trần Dũng
19/12/11, 01:36 PM
Tôi có 1 cây Casio WK 3300 , trên cà tuyệt vời tiếng vừa hay, chuẩn xác,âm thanh loa nghe lớn chắc nịch,loa ko bị rè , phần đệm cũng rất hay và quá phong phú . Đặc biệt có hổ trợ thẻ nhớ nên rất tốt cho phần lưu trữ style và nhạc MD,tha hồ đệm cho người ta hát không sợ bị bể sô .Với 76 phím tiêu chuẩn luyện ngón cũng như biểu diễn rất thích hợp. Nếu chủ thớt có thiện chí mình sẻ bán con này với giá 5.500.000đ (giá mới của nó tai các cửa hàng là 9.500.000đ ).Đàn còn mới trên 90% . Xem ra giá rẻ được phân nửa . Tôi tin chắc bạn sẻ hài lòng về chiếc đàn này cũng như sẻ cám ơn tôi về sự chia sẻ thật tình này .Có gì alo cho tôi đt số 0903754563 a Dũng .

phamtiep
19/12/11, 01:48 PM
Muốn hay thì không nên mua casio - người ta nói tiền nào của đó thôi. làm gì có cái nào rẻ mà lại tốt hơn măm1c được. tập thì mua cây yamaha nhỏ nhỏ vừa phải sau này có điều kiện đổi cây lớn hơn hoặc chuyển qua piano. Hôi lúc còn học ở nhạc viện thì e cũng đi làm thêm ở tiệm đàn nên cũng biết chút chút.

TheThuongNT
19/12/11, 01:54 PM
Tôi có 1 cây Casio WK 3300 , trên cà tuyệt vời tiếng vừa hay, chuẩn xác,âm thanh loa nghe lớn chắc nịch,loa ko bị rè , phần đệm cũng rất hay và quá phong phú . Đặc biệt có hổ trợ thẻ nhớ nên rất tốt cho phần lưu trữ style và nhạc MD,tha hồ đệm cho người ta hát không sợ bị bể sô .Với 76 phím tiêu chuẩn luyện ngón cũng như biểu diễn rất thích hợp. Nếu chủ thớt có thiện chí mình sẻ bán con này với giá 5.500.000đ (giá mới của nó tai các cửa hàng là 9.500.000đ ).Đàn còn mới trên 90% . Xem ra giá rẻ được phân nửa . Tôi tin chắc bạn sẻ hài lòng về chiếc đàn này cũng như sẻ cám ơn tôi về sự chia sẻ thật tình này .Có gì alo cho tôi đt số 0903754563 a Dũng
Đây không phải chỗ mua bán bạn nhé, hãy tư vấn một cách thật sự công tâm

donkihote
03/1/12, 01:31 PM
Đây là bạn của tui nè , nói như vậy thì mới thấy giá trị lời nói là gì , tui thấy kể cả Việc có nặng phím hay không thì Casio cũng dở, phím nặng như sắt mà touch thì như đồ chơi con nít , không có nhẹ từ 00 đến 127 , mà nhảy bậc :00 - 37 -61- 127 , THỬ HỎI CÁI TOUCH như vậy mà tập ngón cái gì , mấy tên khen Casio chẳng qua muốn bán mấy cây họ đang xài không vừa ý để đổi qua Yamaha hoặc Roland thôi . Ai mà nói Yamaha thua Casio thì nên đi giám định sức khoẻ lại hé bạn

congbinh_89
16/2/12, 02:40 PM
Đây là bạn của tui nè , nói như vậy thì mới thấy giá trị lời nói là gì , tui thấy kể cả Việc có nặng phím hay không thì Casio cũng dở, phím nặng như sắt mà touch thì như đồ chơi con nít , không có nhẹ từ 00 đến 127 , mà nhảy bậc :00 - 37 -61- 127 , THỬ HỎI CÁI TOUCH như vậy mà tập ngón cái gì , mấy tên khen Casio chẳng qua muốn bán mấy cây họ đang xài không vừa ý để đổi qua Yamaha hoặc Roland thôi . Ai mà nói Yamaha thua Casio thì nên đi giám định sức khoẻ lại hé bạn
Bạn cm bị sao thế!!! Nói 1 lát chủ đề lại là YMH, CASIO vọc ok lắm! Tiếng không bằng YMH rồi nhưng phím hơn nhiều đó. Phím từ s900 đổ xuống chỉ chơi org được thôi chứ CASIO thì đúc phím hộp giống piano, có thể làm quen dần cảm giác piano. YMH cũng chơi qua rồi cây PSR-210 thì nó hư touch 1 cái khỏi quýnh org luôn. MỚi mở lên là phải tắt touch res đi. Mình thì bình dân thôi nhưng ok về những dòng CASIO mà dạo này CASIO ra lại dòng 1100 gì đó, tiếng dở giống như hồi xưa. Chỉ từ dòng 3200 đổ lên nghe chấp nhận được. Đàn giờ có nhiều loại, cũ- mới, mong bạn nhận định sáng suốt.

người quen của mình mới mua 1 cây S900 cách đây 3 tháng hình như 29-30 gì đó.. chẳng nhớ rõ.. mà đánh tiếng cũng được, với phím thì còn mới chưa có giã phím( mình thử đàn luôn! Vô tình được thử đàn.) mà so sánh với cây PSR-210 cái cấu tạo cũng vậy nên sài thời gian là giã phím. YMH đàn đời từ S9xx thì sẽ có hiện tượng nóng máy, đứt loa mà nghe có nhiều người dùng loại này cũng biết được như vậy. không cần biết là CASIO với YMH như thế nào nhưng chỉ như vậy ai cũng biết là ai hơn ai.
MÌnh thì rất thích YAMAHA đối với PIANO thôi chứ org YAMAHA thì chỉ có ELECTONE là ok chứ dạng đàn thường mình chẳng thích với lại hay trục trặc vì vậy quyết định CASIO cho nhàn hạ.

thuc_ck
20/2/12, 04:52 PM
Ui, mình thích câu nói của bạn ghê!
Đúng là, CÓ ĐƯỢC CÂY ĐÀN MỪNG SẮP CHẾT LUÔN!
Mình đang ước mơ một cây piano điện, mà hông biết bao giờ mới sắm nổi. Giờ, tập piano trên cây org casio gắn pedan, mà ngồi mơ ước xa xôi.
tôi cũng một thời như bạn. Nay đã mua được cây CASIO piano điện PX330. Đã chơi mấy loại như Yamaha PSR 210, 340, 540, PSR 550, WK651, 1800, CTK 811. Nếu luyện ngón thì phải luyện trên piano, cơ hay điện đều ok, Đàn Casio có bộ phím bền hơn Yamaha nhiều, dù tiếng dở hơn. Nhưng riêng về piano điện (cùng giá tiền ) thì phím vừa bền, cảm giác phím giống piano cơ hơn yamaha, tiếng thì không thua bao nhiêu đâu. Do đó tôi đã oánh 1 cây PX330 sau khi thử qua cây DCX 620 và 640.

_Điệp_
20/2/12, 06:42 PM
Đã nhiều cao thủ nhận định rồi, piano điện của Casio không những không thua Yamaha mà còn vượt trội hơn vì sở hữu bộ phím ngon lành đấy. Piano điện thì casio, organ điện thì Yamaha. Tầm rẻ tiền thì như thế là hợp lí.

vuducthanh_f87
11/4/12, 10:08 AM
Đúng là Casio giá rẻ nhưng có vẻ không thông dụng lắm ah

CasioCTK
16/4/12, 07:07 PM
Các bác có tin không? Em đã dùng Casio CTK-2100 đi làm với band gần 2 năm rồi! Chả sao cả, mọi thứ vẫn ổn, trời vẫn đẹp và vẫn lĩnh tiền!

congthanh196
16/4/12, 07:34 PM
Em đang dùng con CTK-3000 làm bàn phím và theo em thì đánh còn thích hơn phím của S-910. Đấy là cảm nhận của em thui :)

ruslan
16/4/12, 09:41 PM
Các bác có tin không? Em đã dùng Casio CTK-2100 đi làm với band gần 2 năm rồi! Chả sao cả, mọi thứ vẫn ổn, trời vẫn đẹp và vẫn lĩnh tiền!

Đúng rồi, nếu mướn chơi show tui khoái mướn casio với full band hơn là 1 thằng với tyros 4 =)) dù có đắt tiền hơn chăng nữa. Ai nói khùng thì mặc kệ nhưng thực sự tui thấy chơi full band vẫn pro hơn chơi 1 cây xịn mà thực sự khán giả chẳng quan tâm đến anh xài đàn có xịn hay không mà anh đánh có hay hay không, ca có hay hay không thôi, tất nhiên chơi full band với đàn xịn thì vẫn hơn nhưng với điều kiện người chơi phải có trình độ, chứ tay nghề yếu đánh tyros 4 vẫn tệ hơn người tay nghề giỏi đánh casio. Tưởng tượng tui mà kéo cái đàn stradivius cả triệu đô chắc mọi người bỏ chạy hết nếu không ném đá tui được =))

tranvandong1976
17/4/12, 07:21 AM
Nếu bé tập chơi nên mua cây Yamaha loại nhỏ thì hay hơn. gía khoảng 2.500.000. Vì nhà mình đã sài cây casio rồi . tiếng của nó dở lắm

CasioCTK
17/4/12, 12:25 PM
Đúng rồi, nếu mướn chơi show tui khoái mướn casio với full band hơn là 1 thằng với tyros 4 =)) dù có đắt tiền hơn chăng nữa. Ai nói khùng thì mặc kệ nhưng thực sự tui thấy chơi full band vẫn pro hơn chơi 1 cây xịn mà thực sự khán giả chẳng quan tâm đến anh xài đàn có xịn hay không mà anh đánh có hay hay không, ca có hay hay không thôi, tất nhiên chơi full band với đàn xịn thì vẫn hơn nhưng với điều kiện người chơi phải có trình độ, chứ tay nghề yếu đánh tyros 4 vẫn tệ hơn người tay nghề giỏi đánh casio. Tưởng tượng tui mà kéo cái đàn stradivius cả triệu đô chắc mọi người bỏ chạy hết nếu không ném đá tui được =))
Vâng, chơi với band vui hơn nhiều! Hôm rồi bên tỉnh có cao thủ chơi Casio CT-670 rất máu lửa! Vậy ra tuy hiện nay quần chúng sử dụng Yamaha nhiều nhưng Casio cùi không phải là không có!

thinhphat1986
18/4/12, 01:02 AM
Mình chưa thấy ai chơi band mà làm em Casio cục mịch cả. Tiếng mấy em mỏng lét à. Hồi đó thằng bạn có cây CTK-495 đánh tan nát bàn phím, phím gãy lung tung luôn. Tiếng YAMAHA vẫn hay hơn vì YAMAHA là hãng chuyên về nhạc cụ ngay từ ban đầu rồi. Casio là hãng chuyên sản xuất các loại máy tính bỏ túi và máy tính khoa học. Nếu thằng TOYOTA cũng sản xuất xe máy thì các bác chọn xe máy TOYOTA hay xe máy HONDA? Nói chung là mình cũng chơi Piano của Casio rồi, phím và tiếng cũng ổn. Còn lại âm sắc của mấy cây keyboard điện tử Casio nghe giả dối lắm. YAMAHA là số 1 về tiếng đàn mộc, Roland và Korg thì trùm về tiếng điện tử. Casio chỉ còn 1 thị trường giá rẻ thôi. Ai thích rẻ thì cứ Casio, còn đã nói đến chất lượng tiếng thì say NO đi.

ruslan
18/4/12, 07:49 AM
Bạn chưa thấy không có nghĩa là không có, casio vẫn có tiếng đặc trưng của nó và các ban nhạc lớn vẫn có dùng đó. Tui không dám chê nó mặc dù hiện tại vẫn xài Roland và Yamaha
Thử xem nè cây Casio CZ101 bé ở phía trên cây korg triton nhé biểu diễn đàng hoàng chứ không phải nhà SX demo nhé

Đây nữa ông này chơi 1 lúc 2 cây casio nè (cây AZ-1 làm controler lấy tiếng của CZ101) , quan trọng là tay nghề chứ không phải tại đàn

Cây keytar Casio AZ1 từng được các ban nhạc lớn sử dụng (cho đền nay) chứ những cây 910 và ngay cả tyros 4 chăng nữa cũng đừng có mơ mà bước lên sân khấu với những ban nhạc lớn nhé (người ta đâu cần style sẵn đâu nhiều tính năng càng rối chỉ cần 1 số tiếng hay thường dùng gọi nhanh ra là được và thực sự là ít ai nhớ được cụ thể 100 tiếng mình nhớ trong bộ nhớ nằm chính xác ở đâu chứ đừng nói cả ngàn điệu, tiếng chỉnh sửa) nếu nguời ta xài với ban nhạc lớn yamaha sẽ là Motif, S90, s70 thậm chí cổ lỗ sĩ như dx7 lừng danh (có lẽ trên thế giới không có cái keyboard nào được nhiều ca sĩ nổi tiếng sử dụng như DX7 cả :))) . Tiếng đàn yamaha mộc là các loại đàn thực sự bằng "mộc" như guitar, piano... và các loại chuyên như motif, electone chứ dòng home keyboard thì không "mộc" lắm đâu và dòng home keyboard điện tử yamaha và casio ra đời cùng lúc năm 1980 yamaha với PS-1 và CASIO với CT 201 và ban đầu tính năng của yamaha luôn thua casio ở dòng home keyboard (nếu khoảng năm 85-88 ai quan tâm đi ngắm nghía mua sắm đàn điện tử ở chợ sài gòn như đường Lê Lợi, đồng khởi, chợ trời Hùynh Thúc Kháng.... thì biết à)

Toyota là nhà SX xe hơi không SX xe máy nhưng honda thì có SX xe hơi (sau Toyota khá xa) và tui vẫn khóai xe oto Honda hơn toyota cụ thể khoái accord hơn cammry , khoái odyssey hơn sienna ..... không phải người ta đi sau là dở hơn đâu. Casio bây giờ không còn cạnh tranh dòng cao cấp với mấy thằng kia nữa không phải vì nó làm không nổi mà vì tội gì phải canh tranh với mấy thằng lớn trong khi mình có những SP mà mấy thằng đó không có đồng hồ, máy tính và mình không phải là có vốn lớn

Casio tuy ít SX nhưng cũng vẫn ra đàn dòng chuyên nghiệp đó ví dụ nó mới ra dòng XW-P1 nè

Đố tất cả các Fan của S910 thậm chí của tyros kiếm đâu ra 1 ca sĩ nổi tiếng thế giới cỡ này chịu hát với ban nhạc xài S910 và Tyros (ban nhạc của cô ấy đang xài casio AZ1 đó :)))

CasioCTK
18/4/12, 12:39 PM
Rất tán thành ý kiến của bạn Ruslan! Mình thấy bây giờ có nhiều người thùng rỗng kêu to, đàn chẳng được bao nhiêu nhưng lại thích mua đàn mắc tiền, thích chê bai đàn người khác. Dân nhạc công đâu phải ai cũng chơi trong band lớn, phòng trà, nhạc hội, đa số anh em là chơi đám cưới, tiệc nhậu... mục tiêu là Chơi đúng và Chơi xôm. Casio thì có sao đâu, miễn ta đáp ứng được yêu cầu của những người cần chúng ta!

Midi2657
18/4/12, 07:59 PM
Rất tán thành ý kiến của bạn Ruslan! Mình thấy bây giờ có nhiều người thùng rỗng kêu to, đàn chẳng được bao nhiêu nhưng lại thích mua đàn mắc tiền, thích chê bai đàn người khác. Dân nhạc công đâu phải ai cũng chơi trong band lớn, phòng trà, nhạc hội, đa số anh em là chơi đám cưới, tiệc nhậu... mục tiêu là Chơi đúng và Chơi xôm. Casio thì có sao đâu, miễn ta đáp ứng được yêu cầu của những người cần chúng ta!
Mổi người một sở thích, bạn nói thế hơi nặng lời rồi, không ai phản đối ý kiến là đàn Yamaha PSR chơi Show Sty tiện dụng hơn các hiệu khác, thực tế chứng minh là tư liệu Sty chia sẽ cho nhau đã lên tới con số hơn chục nghìn, và đàn Yamaha PSR bán rất chạy, trao đổi đàn cũ thị phần Yamaha cũng sôi nổi hơn các hiệu khác.
Roland và Casio cũng có Fan riêng, tùy điều kiện làm việc mà ta sắm phương tiện cho hợp lý, nếu không ai mua xài thì tự nó đóng cửa lâu rồi.
Dùng ô tô để thí dụ : Toyota có lịch sử lâu đời, phụ tùng dể kiếm để sửa chửa, Honda cũng là thương hiệu lớn, nhưng nếu có 1 tỷ mình sẻ mua Hyundai , thương hiệu nhỏ nhưng trang bị nội thất và tiện nghi gần gấp đôi các hãng lớn khác cùng tầm tiền.

CasioCTK
18/4/12, 08:32 PM
Mổi người một sở thích, bạn nói thế hơi nặng lời rồi, không ai phản đối ý kiến là đàn Yamaha PSR chơi Show Sty tiện dụng hơn các hiệu khác, thực tế chứng minh là tư liệu Sty chia sẽ cho nhau đã lên tới con số hơn chục nghìn, và đàn Yamaha PSR bán rất chạy, trao đổi đàn cũ thị phần Yamaha cũng sôi nổi hơn các hiệu khác.
Roland và Casio cũng có Fan riêng, tùy điều kiện làm việc mà ta sắm phương tiện cho hợp lý, nếu không ai mua xài thì tự nó đóng cửa lâu rồi.
Dùng ô tô để thí dụ : Toyota có lịch sử lâu đời, phụ tùng dể kiếm để sửa chửa, Honda cũng là thương hiệu lớn, nhưng nếu có 1 tỷ mình sẻ mua Hyundai , thương hiệu nhỏ nhưng trang bị nộ thất và tiện nghi gần gấp đôi các hãng lớn khác cùng tầm tiền.
Em chỉ có ý kiến với một số người thôi, không quơ đũa cả nắm. Em cũng đồng ý với ý kiến của anh. Ai xài gì thì xài, miễn đừng có mở lời ra là chê Casio!

atcpromotion
07/11/12, 01:39 PM
Mỗi người một sở thích và tuỳ nhu cầu sử dụng thôi bạn. Để học thì Casio hay Yamaha đều học tốt, sự khác biệt hay các chức năng tối tân khác chưa cần thiết ngay cơ bản là dễ sử dụng & học tốt là OK. Khi nào chơi giỏi tính lựa đàn hiện đại đắt tiền sau.

SoiDaChetChoc
08/11/12, 10:54 AM
dù sao thì mùa đàng xịn vẫn thích hơn

vì hàng mắc thì chất lượng cao

còn chơi hay hay là chơi dở thì cứ từ từ mà tập luyện

thanhnam_gv
19/11/12, 08:19 AM
Đàn Casio ấy à. Các cụ nhà ta có câu "Méo mó, có hơn không" có đàn mà để được chơi là tốt quá rồi.
Ngày trước em chỉ dùng Casio loại này mà ''lên tay'' đấy.
Các bác chỉ nên bàn là loại nào nên (hay không nên) mua thôi. Đừng chê đàn. Tiền nào của ấy mà.

binhminhxanhk27
21/2/13, 06:19 PM
Có ai xài con ctk 6200 chưa. Cho mình xin ý kiên có nên mua k

pianominhthanh
27/2/13, 04:15 PM
Có ai xài con ctk 6200 chưa. Cho mình xin ý kiên có nên mua k Nên mua hay không thì tuỳ vào mục đích, nhu cầu sử dụng, bạn nên nói rõ hơn để mọi người chia sẻ cho dễ! còn hỏi không không vậy thì mình xúi "mua CTK6200 đi bạn"

vu200020
12/4/13, 09:24 PM
Theo mình bác nên cưới em WK 7500

vietmusic
13/4/13, 07:44 AM
Có Đàn chơi Là tôt rồi, quan trọng là luyênj Tập ntn thôi bác Ạ

nguyen.ntp
22/5/13, 03:24 PM
Minh Thanh đang khuyến mãi nhân quốc tế thiếu nhi, anh em nào có nhu cầu mau vào đăng kí kìa!

vtv_3
09/5/14, 09:57 PM
Mình thì thỉnh thoảng vẫn đệm Drum cho ông chú đánh guitar và hát bằng cây CTK-495 của Casio nè. Nghe rất xung và hay, khán giả vỗ tay ầm ầm.
Đó đâu phải cứ Casio là dở đâu. Thực sự là hay đấy. Nếu ta biết bằng lòng với những gì mình có và cải thiện những mặt khiếm khuyết của đồ mình đang dùng thì lúc đó chẳng có gì là dở cả. :)