PDA

View Full Version : Thảo luận về Casio CTK-5000

honglinhs9
11/2/11, 09:14 AM
Chả là trường vợ em dạy .nhà nước mới cho đc con CTK5000 mà em chưa hiểu gì về chức năng và cách sử dụng .mong các bác giúp đở em vơi .................cám ơn các bác suốt đời

hoangphi30
11/2/11, 09:28 AM
Đơn giản mà;))
- Chọn tone(tiếng) - sau đó nhìn ở trển có các số của tone đó( là các tiếng) chọn tiếng tùy thích
- Chọn rhythm (điệu nhạc ) - Nhìn ở trển đàn có các điệu trong mục Rhythm đó, chọn Rhy tùy thích
- Chọn Aco để đệm cho điệu nhạc
Nhấn Play để chạy Rhy
Nhấn Stop để dừng rhy
Nhấn tay phải vào keyboard để nghe tiếng đàn :)):))
Nhấn tay trái vào phần Chord để nghe phần đệm Bass của rhy
Còn nữa, Nhấn Song để vào nghe bài hát yêu thích:)):)), không thích bài hát trong đó thì lấy cái thẻ ( cái Card đó) tải nhạc vào nghe:D
Nếu dùng không được thì cho em luôn :)):))

HoangNguyenCD
11/2/11, 09:30 AM
Bạn tham khảo sơ sơ một chút về demo nhé.Còn các thông số cụ thể thì có lẽ phải đợi pianominhthanh và dongiangsinh lên giải quyết.

[Only registered and activated users can see links]

honglinhs9
11/2/11, 09:54 AM
Đơn giản mà;))
- Chọn tone(tiếng) - sau đó nhìn ở trển có các số của tone đó( là các tiếng) chọn tiếng tùy thích
- Chọn rhythm (điệu nhạc ) - Nhìn ở trển đàn có các điệu trong mục Rhythm đó, chọn Rhy tùy thích
- Chọn Aco để đệm cho điệu nhạc
Nhấn Play để chạy Rhy
Nhấn Stop để dừng rhy
Nhấn tay phải vào keyboard để nghe tiếng đàn :)):))
Nhấn tay trái vào phần Chord để nghe phần đệm Bass của rhy
Còn nữa, Nhấn Song để vào nghe bài hát yêu thích:)):)), không thích bài hát trong đó thì lấy cái thẻ ( cái Card đó) tải nhạc vào nghe:D
Nếu dùng không được thì cho em luôn :)):))
Bác cho em hỏi con nay em thấy co thẻ nhớ vậy có tấu ngoài co load vao đàn đc như s500 ko .nếu ta cho nhạc mp3 vào thì co chạy đc ko vậy

TheThuongNT
11/2/11, 10:19 AM
Bác cho em hỏi con nay em thấy co thẻ nhớ vậy có tấu ngoài co load vao đàn đc như s500 ko .nếu ta cho nhạc mp3 vào thì co chạy đc ko vậy
Technical Specs

CTK-5000 Technical Specifications
Keyboard 61 standard-size keys Touch Response 2 sensitivity levels, Off
Maximum Polyphony 48 notes (24 for cetain tones)
Tones Built-in Tones 670 Sampling tones Up to 8 (Melody Sampling: 5, Drum Sampling: 3)
Up to 10 seconds Functions Layer, Split
Digital Effects 10 Reverbs, 5 Choruses Pitch Bend Wheel Pitch Bend Range 0 to 12 Semitones
Lesson Step-Up Lesson: 4 (Listen, Watch, Remember, Auto) Lesson Part L, R, LR Functions Repeat, Voice Fingering Guide, Note Guide, Performance Evaluation
Song Bank Built-in Songs 152 User Songs Up to 10
Music Challenge 20 notes
Auto Accompaniment Built-in Rhythms 200 User Rhythms Up to 10 (Accompaniment Edit) Chords Fingered 1/2/3, CASIO Chord, Full Range Chord Rhythm Controller Accomp ON/OFF, Start/Stop, Synchro/Ending, Variation/Fill-in, Normal/Fill-in, Intro
Registration 32 (4 setups x 8 banks)
Recorder Real-Time Recording, Playback Keyboard Play 5 Songs, 6 Tracks Playing Along with a built-in Songs 1 song (L, R, LR) Memory Capacity Approximately 12,000 notes (total for 6 songs)
Metronome Beats per Measure 0, 2 to 6 Tempo Range 30 to 255
Other Functions Transpose +/-1 Octaves (12 semitones) Octave Shift Upper/ Lower +/-2 Octoves Tuning A4 = approx. 440 Hz +/-100 cents Scale Tuning Scale Fine Tune, Quarter Tone, Preset Scales Music Preset 305 One Touch Preset 200 Auto Harmonize 12 types Arpeggiator 90 types
MIDI 16 multi-timbre received, GM Level 1 standard
SD Memory Cards Supported SD Memory Cards 2 GB or less Functions SMF playback, file storage, file recall, file delete, card format
Musical Information Function Tone, Rhythm, Song Bank, numbers and names; staff notation, fingering, pedal operation
tempo, measure and beat number, chord name, etc.
Terminals USB Port Type B Sustain/Assignable Jack Standard jack (sustain, sostenuto, soft, rhythm start/stop) Phones jack Stereo standard jack Line Out R, L/MONO jacks Standard jack x 2 Audio In jack Stereo mini jack
Input Impedance: 9KΩ, Input Sensitivity: 200mV
Power Jack 12V DC
Power Supply 2-way Batteries 6 D-size zinc-carbon batteries or alkaline batteries Battery Life Approximately 4 hours continuous operation on alkaline batteries AC Adaptor AD-12 Auto Power Off Approximately 6 minutes after last key operation (Operates during battery use only)
Speaker Output 12cm x 2 + 3cm x 2 Output 6.0W + 6.0W
Power Consumption 12V - 18W
Dimensions 37 7/16 x 14 13/16 x 5 1/8 inch
Weight Approximately 11.9 lbs (without batteries) *Technical Specifications are Subject to Change

honglinhs9
12/2/11, 12:53 PM
Technical Specs

CTK-5000 Technical Specifications

Các bác giúp em với em bỏ songmidi vao thẻ nhơ nhung đàn ko đọc .tiện đây các bác có song các bài hát cho các bé mẩu giáo cho em xin với em đang cần gấp .cám ơn các bác nhiều.................

Không chấp nhận bài viết kiểu TIỆN ĐÂY, vị nào đăng song midi cho các bé mẫu giáo vào topic này sẽ bị nhận thẻ

donkihote
06/3/11, 08:33 PM
Bác muốn cho nó chạy được mp3 thì gắn thêm cho nó ....................22 chai nữa chạy ngon lành ,load sty như ý ,âm thanh sống động luôn , he he

ruslan
05/4/11, 10:51 PM
Bác muốn cho nó chạy được mp3 thì gắn thêm cho nó ....................22 chai nữa chạy ngon lành ,load sty như ý ,âm thanh sống động luôn , he he

Cần gì nhiều tiền thế bác. Chắc bác chỉ nghĩ đến Ya mà ham thôi à, S910 mới cần thêm 22 tr chứ con Juno Di 10tr (thêm 6tr) là dọc MP3 phà phà. Còn rẻ nữa mua cái đầu DVD vai trăm K ;))

Sonkeyboard
08/4/11, 12:50 PM
Giá yamaha có hỗ trợ cái thẻ SD thì tốt, casio dòng CKT 5000 có hỗ trợ thẻ 2GB nhưng chắc ít ai dùng đến 2GB chỉ để load mỗi midi, mà nghe nói chạy midi trên đàn casio phải cho vào thư mục riêng của casio mới được, để lung tung là sẽ đi vào mông lung ngay

hoanaudio
22/6/11, 12:57 PM
Cây 5000 này cho sty ngoài vào vô tư bác ah,cho được khoảng chục điệu,rút điện ra không bị mất

hoanaudio
22/6/11, 01:00 PM
Về phần thẻ,bác cho thẻ trắng vào đàn,format lại,nó sẽ tạo 1 thư mục mới,xong các bác mới cho ra cop điệu,song vào thì mới có thể sử dụng được

khanhlinhaoc
29/7/11, 06:37 AM
nhà em mới mua con CTK5000 mà em chưa hiểu gì về chức năng và cách sử dụng .mong các bác giúp đở em vơi

langdu69
29/7/11, 08:04 AM
Con này lấy được tiết tấu đấy, nhưng không có đàn đây tôi quên mất rồi. Bạn dùng tạm cái hướng dẫn tiếng Anh này vậy

thanhluutat
01/8/11, 09:09 PM
nhà em mới mua con CTK5000 mà em chưa hiểu gì về chức năng và cách sử dụng .mong các bác giúp đở em vơi
Chưa bác nào giúp cái hướng dẫn sử dụng ah ?
Em cũng đang hóng vì bé con nó đi học thì ở lớp dùng Yamoha mà về nhà lại có cái CASIO CTK4000 gần giống CTK5000.
Em không phải dân trong nghề nên nhìn vào Đàn và sách vở cũng như nhìn bức vách. Các bác giúp em tý tài liệu hướng dẫn sử dụng kiểu như hướng dẫn dùng máy tính (trang E4-E5). Em chỉ cần cái hướng dẫn chức năng thôi. Bản tiếng anh đi kèm máy em hơi dốt tiếng Anh nên cũng chịu.
Mong các bác giúp đỡ.

HungMusic_NT
02/8/11, 02:11 PM
Bác thắc mắc thuật ngữ nào thì hỏi thuật ngữ đó thôi, em vừa xem qua thấy nó cũng bình thường không có gì đáng kể, chỉ phải cái nó nhiều quá :)) trả lời sao hết

nguyen.ntp
23/9/11, 04:04 PM
Bạn vui lòng download hướng dẫn sử dụng đàn CTK-5000 tại đây giúp mình nhé: [Only registered and activated users can see links]

Hướng dẫn chung cho sử dụng đàn casio
Nhấn nút RHYTHM để chọn điệu.
Nhấn nút TONE để chọn âm thanh.
Nhấn nút TEMPO để chọn tốc độ nhanh chậm của bài nhạc.
Nhấn nút TOUCH để tắt hoặc mở chế độ cảm ứng của bàn phím.
Nhấn nút ACMP để mở ( hoặc tắt ) chế độ bấm hợp âm. ( bên tay trái )
Nhấn nút SYNCHRO/ENDING để chuẩn bị chế độ chờ hợp âm khi chơi nhạc.
Nhấn nút START/STOP để tắt (hoặc mở) nhạc đệm tự động.
Nhấn nút INTRO là nhạc dạo đầu của phần nhạc đệm tự động.
Nhấn nút ENDING khi đánh xong một bài nhạc, nhạc sẽ tự động kết thúc.
Nhấn nút NORMAL/FILL-IN ( hoặc VARIATION/FILL-IN ) khi đang chơi, nhạc sẽ báo trống tự động khi đang chơi. {Viết tắt là NOR/FILL-IN và VAR/FILL-IN }
Nhấn nút LAYER để kết hợp 2 âm thanh hoà chung cùng một lúc khi đánh.

Để bắt đầu đánh bài nhạc ta cần làm các bước sau:

1- Nhấn nút RHYTHM để chọn điệu của bài nhạc và bấm số của điệu cần đánh.
2- Nhấn nút TONE để chọn âm thanh của bài nhạc và bấm số của âm thanh cần đánh.
3- Nhấn nút Tempo để chọn tốc độ nhanh chậm của bài nhạc.
4- Nhấn nút ACMP để mở chế độ bấm hợp âm cho tay trái.
5- Nhấn nút SYNCHRO/ENDING để chuẩn bị đánh nhạc ở trạng thái chờ hợp âm. ( khi bạn bấm hợp âm tay trái xuống nhạc sẽ tự động đệm cho tay phải đánh phần giai điệu của bài nhạc)

thanhluutat
12/11/11, 08:35 PM
Bác thắc mắc thuật ngữ nào thì hỏi thuật ngữ đó thôi, em vừa xem qua thấy nó cũng bình thường không có gì đáng kể, chỉ phải cái nó nhiều quá :)) trả lời sao hết
Vì cái bản hướng dẫn sử dụng nó bằng tiếng Anh
mà tiếng anh mình lại còi quá
Muốn mầy mò chút mà không biết gì cả :(

vuducthanh_f87
11/4/12, 10:10 AM
Em dùng con này mà sao copy file *.ac7 vào không chạy được gì cả

lachinhan
23/4/12, 03:11 PM
Bác nào rành Casio hướng dẫn mình chi tiết phần Registration với xem hướng dẫn trên mạng thấy nó mơ hồ quá

minhthanh88
07/6/12, 12:33 PM
Anh em cos style và tone của em nó cho em xin em thử cho mấy style .ckf/ .CPT/.TN7/.AC7 vào mục MUSICDAT, đều báo no data . mỗi song midi là được! ae đùng đàn này rồi chia sẻ em với thank

LongSad
08/6/12, 04:26 PM
Đàn CTK 5000 này chỉ đọc file AC7 làm tiết tấu thì phải, và phải cho vào trong thư mục musicdat