PDA

View Full Version : Phần mềm chạy song midi trên máy tính

TheThuongNT
15/3/10, 10:23 PM
Phần mềm đọc midi làm từ đàn Yamaha trên máy tính

Có phần mềm tương đối hữu dụng,các Bác nên xem qua: Khác với các ứng dụng player midi có sẵn trên máy tính là chỉ bấm và play, phần mềm này có thể revoice, mixer một cách đơn giản midi file giống như trên đàn (tất nhiên là âm thanh không bằng trên đàn-chứ giống đàn thì đàn ế chết)
[Only registered and activated users can see links]
Chương trình này sẽ cài đặt driver của Yamaha XG50 để tạo ra một soundcard ảo.
Đây là serial của nó: G5AP77777013

Tyros_2
19/10/10, 10:07 PM
Phần mềm đọc midi làm từ đàn Yamaha trên máy tính

Có phần mềm tương đối hữu dụng,các Bác nên xem qua: Khác với các ứng dụng player midi có sẵn trên máy tính là chỉ bấm và play, phần mềm này có thể revoice, mixer một cách đơn giản midi file giống như trên đàn (tất nhiên là âm thanh không bằng trên đàn-chứ giống đàn thì đàn ế chết)
Chương trình này sẽ cài đặt driver của Yamaha XG50 để tạo ra một soundcard ảo.
Đây là serial của nó: G5AP77777013

Có 1 phần mềm kèm theo cái soft của ông đó. Tác dụng của nó là chuyển cái file Midi thành Wav luôn do anh HamVui up. Rất tiếc là tôi ko tìm thấy. Tôi hy vọng là ông còn. Nếu ông còn thì up tại Topic này luôn để anh em đỡ phải tìm và hỏi tôi nhé. Thankssss...!

Tyros_2
19/10/10, 10:27 PM
Đã tìm thấy. T-T ko phải tìm nữa nhé.
Sau khi cài cái soft ở phía trên mà T-T up. Nó bắt các bạn phải Restart. Sau khi làm xong các thủ tục RS, điền Key thì các bạn cài cái soft này nhé. Nó sẽ hiện thêm 1 ứng dụng nữa của soft đó là chuyển từ Midi sang Wav. Nhìn tại giao diện của phần mềm là thấy liền ấy mà. Nhớ là chọn bài xong thì phải stop thì nó mới hiện lên biểu tượng đó. Nên căn chỉnh bình thường rồi hãy xuất ra Wav nhé.
Về chất lượng nó ngon ko thua gì đàn đâu. Trong cái file này có cả hình ảnh hướng dẫn . Vì thế bác nào ko hiểu thì nhìn hình ảnh là biết liền.
Chúc vui vẻ...
Link :

Pass :

TheThuongNT
19/10/10, 10:28 PM
Tìm đâu ra ngoài câu trả lời là chức năng đó có sẵn trong phần mềm này rồi :))

Tyros_2
19/10/10, 10:31 PM
Tìm đâu ra ngoài câu trả lời là chức năng đó có sẵn trong phần mềm này rồi :))

Ngày xưa tôi Down chính cái bản này của ông nhưng lại ko tích hợp sẵn cái đó Convert đó. Nên tối mới phải Down cái kia. Lâu rồi ko sài nên cũng ko nhớ rõ cho lắm.

cattienghat
30/1/11, 10:48 AM
Cái này đúng là thứ em đang cần cảm ơn 2 anh nhiều lắm...

BVKpro
14/5/11, 12:05 AM
Các bạn ơi hôm nay mình cài khi nhập serial nó không nhận là sao nhỉ ? giúp mình với nhé .cám ơn nhiều.

cattienghat
19/8/11, 06:36 PM
Bác xem lại chứ em vẫn dùng seria đó bình thường mà. Nếu bác coppy>pate không được thì bác thử đánh bằng tay xem sao.

trongmidi
23/9/11, 06:35 PM
Mình tìm được phần mềm player Midi rất hay,nó phát track melody có giọng như tiếng người nếu file midi có lời, ae dùng thử nhé

ThuyLeQuang
24/9/11, 09:21 PM
Mình tìm được phần mềm player Midi rất hay,nó phát track melody có giọng như tiếng người nếu file midi có lời, ae dùng thử nhé
Bạn up thử file midi có lời mình nghe thử với nhé. Thanks

cattienghat
24/9/11, 11:56 PM

Midi2657
25/9/11, 12:29 AM
Thật ra có một phần mềm soạn nhạc giống như Encore ( Tên là En nhan gì đó để tìm lại thử xem) nếu sau khi soạn nhạc bạn đánh Lyric tiếng Anh vào rồi chọn giọng Nam, nữ là có tiếng người hát luôn đấy, nhưng chỉ hát tiếng Anh, không biết tiếng gì khác.

thanhnientu
25/9/11, 11:04 AM
Mình đã cài và mở thử midi ,có tín hiệu âm thanh nhưng ko ra loa, có phải ro ko tương thích sound card ko nhỉ?

Em tìm ra rồi, vào setting (Biểu tượng cái cờ lê, stop mới vào vào được) chọn Microsoft GS......

halimdai
25/9/11, 11:34 AM
Hình nhö seria không đung , minh cài không đöợc .

Love8
31/7/12, 03:54 PM
Link die rồi, cho em phần mềm đọc file midi làm từ đàn vào máy tính lại nha.

TheThuongNT
31/7/12, 04:53 PM
Link die thật rồi, gửi lại link khác cho bạn [Only registered and activated users can see links]
Lưu ý: XP

Love8
31/7/12, 11:59 PM
Khổ thật, mình đang dùng Win7.

hoangphi30
01/8/12, 08:37 AM
Link die thật rồi, gửi lại link khác cho bạn [Only registered and activated users can see links]
Lưu ý: XP
Có bản nào dùng cho win7 ko sếp :d