PDA

View Full Version : Họp mặt bình ổn giá bắt lợn tại Nam Định

VuongMinh2006
02/2/13, 11:13 AM
Không biết các tỉnh các bạn thế nào,hôm qua tại nam định anh em nghệ sĩ chuyên bắt lợn tụ hội gặp mặt để họp và đưa mức giá sàn của dân bắt lợn lên cao,có quy chế đàng hoàng,và tạo thành một hội chống phá giá.cuộc họp diễn ra rất tốt đẹp.Một số bức xúc của anh em làm âm thanh cũng được bàn luận,nâng giá sàn âm thanh và ca sĩ ,đàn organ lên.Các bác ở ácc tỉnh nên học hỏi nam định vấn đề này nhé,có thế mới nâng cao được vị thế anh em mình lên được
[Only registered and activated users can see links] 7998629604298533537522n.jpg ([Only registered and activated users can see links])

MINHKHOI
02/2/13, 11:23 AM
Vậy thì sau cuộc họp có thống nhất được mức giá không anh? Quyết định cuối cùng giá là bao nhiêu và có hình thức gì đối với người phá giá không anh?Anh có thể cho biết thêm thông tin để anh em các tỉnh khác tham khảo và học hỏi.

Boycool
02/2/13, 02:27 PM
Ôi giời ! dẹp vụ này đi ông ơi . ở huyện tôi mới năm ngoái cũng họp rồi , nhậu vào thì ok 600k trở lên mới đi , dc 2 tuần qua rằm có thằng hạ xuống 300k thập hơn trước,,, tôi dám chắc sau vụ họp này giá nhạc công khu ông xuống 1 nửa
ko tin ông hỏi ông doanghitare thì biết

VuongMinh2006
02/2/13, 03:34 PM
Thống nhất trong hội là 400 k một buổi hát đám cưới trong thành phố là giá bèo nhất,âm thanh là một triệu một buổi bèo nhất.hôm qua tụ đủ gân fnhuw hết các nghệ sĩ,tất cả đã ký vào biên bản rồi.ai cố tình phá giá nếu biết báo hội trưởng và có quyết định tẩy chay mọi người không ai gọi việc nữa.Tay hội trưởng là người bầu sô nhiều việc nhất nam định nên yên tâm

ThuyTien
04/2/13, 12:57 AM
Nếu thống nhất được thì rất hay, nhưng làm sao để biết được có người phá giá??? Ở chỗ tôi có người khi mình nhờ làm thì đồi giá rất cao nhưng khi tự nhận show thì lại lấy giá rất bèo...Bó tay luôn.

VuongMinh2006
04/2/13, 10:48 AM
Nếu thống nhất được thì rất hay, nhưng làm sao để biết được có người phá giá??? Ở chỗ tôi có người khi mình nhờ làm thì đồi giá rất cao nhưng khi tự nhận show thì lại lấy giá rất bèo...Bó tay luôn.
Kiểu gì thì cũng phải gọi ca sĩ trong clb đã thành lập anh ạ,người ta muốn nhận bao nhiêu thì không biết nhưng đã trả ca sĩ thì phải đúng giá đã quy định,trước khi nhận làm phải thống nhất giá chúng là bao nhiêu tôi mới đi,vì đây là quy định chung ai cũng thế hết

sound_lines
04/2/13, 11:45 AM
Bác ơi, câu lạc bộ có bao nhiêu ca sỹ ah? những ca sỹ đó đều làm trong nhà văn hóa 3/2 hay gồm những ai nữa ah?
Em ở Xuân Trường em thấy đội ngũ giáo viên âm nhạc cũng đi hát đám nhiều lắm, mà đôi khi công của họ còn cao hơn catse đánh đàn. Vậy, những ca sỹ này không biết có thuộc câu lạc bộ không? Nếu không phải là người trong câu lạc bộ thì có biện pháp nào với họ?
Bình ổn giá nghe rất hợp lý, rất đúng nhưng theo em làm được trên địa bàn 1 tỉnh như Nam Định ta là rất rất khó đấy.
Ngay như huyện em chỉ nói về âm thanh và tay đàn thôi, nói xin lỗi các bác có chém cả ngày cũng không hết, thế nhưng không phải ai cũng có điều kiện để sắm một dàn âm thanh ngon để đi làm vì vậy những ông làm âm thanh mà đồ chưa ngon lắm thì có khi chỉ có đám vào những ngày cực đẹp thôi còn lại thì ở nhà xem người khác mang đồ đến sát sân nhà mình làm => vì miếng cơm manh áo nên sẵn sàng phá giá (hạ thấp giá xuống) và ngược lại bác ah?

Pro_Spk
04/2/13, 12:19 PM
Vấn đề thống nhất giá không quan trọng bằng việc định giá các cụ ạ.
Anh ca sĩ này hát không tốt bằng anh ca sĩ kia thì anh ca sĩ kia không thể nhận cát sê bằng anh ca sĩ này được.
Ông loa máy cũng tương tự.
Anh nhạc công cũng không thể là ngoại lệ.
Nhà cháu thiết nghĩ, việc liệt kê đơn giá theo yêu cầu là hợp lý hơn cả.
Chỉ cần khoảng chục đám là người ta sẽ nhận ra ngay ai đáng giá thế nào.
Bản thân nhà cháu đi làm cũng tính đơn giá cho từng chi tiết thiết bị, ca sĩ, nhạc công với những mức giá khác nhau theo chất lượng và khả năng.
Cuối cùng là khách hàng không thể so bì được khi đã nhìn thấy cái list ''đơn giá cho thuê và thanh toán dịch vụ''

huuhieu
04/2/13, 12:48 PM
Thực tế thì mức giá đưa ra ở dạng bình ổn như vậy là hợp lý, không phải là cao, giá sàn là như vậy còn thực tế khi nhận việc thì tùy theo quy mô, cấp độ, yêu cầu để chọn người thực hiện cho phù hợp, trả 400 thì chắc chắn không thể có TT. AT về hát được

vank4thaibinh
04/2/13, 02:49 PM
Thống nhất được với nhau thi quá tốt, nhưng phải đồng lòng thì mới thành công. ở thái bình cũng đã làm rồi lúc đầu còn chệc choạc nhưng phải một thời gian mói vào ổn định.

triorgan
15/4/13, 10:40 AM
Có thế mới sinh ra nhiều nhóm bạn chơi theo từng đẳng cấp.Các bạn cũng phải nhìn theo kinh tế từng vùng mà nhận chứ, thế mới gọi là thương trường chứ.

Midi2657
15/4/13, 11:29 AM
Đúng là thống nhất giá Show cho tất cả nhạc công là chuyện khó hơn lên giời, bản thân các nhạc công (trừ VAE nhá) ngoài việc coi nhau là bạn còn coi nhau như đối thủ, trình độ cũng không đồng đều nên họ không theo ta thì ta đành theo họ vậy.
Các chủ dàn âm thanh cũng thế thôi.

VuongMinh2006
15/4/13, 01:06 PM
Qua vụ off đó tình hình cũng cải thiện được chút anh hoài ạ,khổ nỗi chỗ e nó k phân chia giá theo tay nghê

bui.tuan
15/4/13, 01:58 PM
Qua vụ off đó tình hình cũng cải thiện được chút anh hoài ạ,khổ nỗi chỗ e nó k phân chia giá theo tay nghê

Anh Bùi, nghe nhắc đến quê quán cũng ngậm ngùi quá. Phân chia giá theo cây đàn đúng không, đời cao thì nhiều tiền đời thấp thì ít tiền. =))

congkeyboard
15/4/13, 07:02 PM
Mình ủng hộ vấn đề của vuongminh...Nhưng theo mình cuộc sống vốn đã phức tạp...lòng người còn phức tạp hơn...Đôi khi mình thống nhất mức giá,nhưng có người lại hạ giá để có nhiều sô hơn.....Làm nghề nhạc sống gần giống như trong kinh doanh...Nói chung là đau cái đầu(:|
Nếu ai cũng có dược cái suy nghĩ như vuongminh thì cuộc sống này đẹp biết bao.

VuongMinh2006
15/4/13, 07:59 PM
Mình ủng hộ vấn đề của vuongminh...Nhưng theo mình cuộc sống vốn đã phức tạp...lòng người còn phức tạp hơn...Đôi khi mình thống nhất mức giá,nhưng có người lại hạ giá để có nhiều sô hơn.....Làm nghề nhạc sống gần giống như trong kinh doanh...Nói chung là đau cái đầu(:|
Nếu ai cũng có dược cái suy nghĩ như vuongminh thì cuộc sống này đẹp biết bao.Nói chung là cũng chỉ những người huộc thành viên clb nghệ sĩ đó là chấp hành thôi,chứ làm sao mà bao quát hết được toàn tỉnh,mỗi nơi một khác mà.Nhưng thống nhất được ít nhất là giá cả trong nội thành phố.Ai chẳng sướng vì đi show được tăng giá,và như vậy nó thành một cái luật bất thành văn là cứ đi oánh ỏgan là có 4 lít bất kể lý do,vì đồng loạt nó đều thế mà,chỉ có vùng ngoại thành thì mình không biết vì người ta không trong hội ấy

StudioVn
15/4/13, 09:00 PM
Nói chung là cũng chỉ những người huộc thành viên clb nghệ sĩ đó là chấp hành thôi,chứ làm sao mà bao quát hết được toàn tỉnh,mỗi nơi một khác mà.Nhưng thống nhất được ít nhất là giá cả trong nội thành phố.Ai chẳng sướng vì đi show được tăng giá,và như vậy nó thành một cái luật bất thành văn là cứ đi oánh ỏgan là có 4 lít bất kể lý do,vì đồng loạt nó đều thế mà,chỉ có vùng ngoại thành thì mình không biết vì người ta không trong hội ấy
Ở chỗ e ko thấy họp bán gì cả, đi làm xong cứ lấy 500k rồi về thôi! có hôm nào xộp thì đc nhiều hơn ^^! nhưng từ khi làm phòng thu cũng ko mấy khi đi đc:)

VuongMinh2006
15/4/13, 09:03 PM
Ở chỗ e ko thấy họp bán gì cả, đi làm xong cứ lấy 500k rồi về thôi! có hôm nào xộp thì đc nhiều hơn ^^! nhưng từ khi làm phòng thu cũng ko mấy khi đi đc:)Ơ ngon nhỉ 500k 1 buổi là sộp rồi bạn à,chỗ mình có 400k một buổi thành phố thôi

Truong_yamaha
15/4/13, 10:08 PM
Sao thế nhỉ...vẫn rẻ..bọn mình ở Tứ Kỳ, Hải Dương sô buổi trưa hoặc buổi tối là 600k/buổi..cơ bản là toàn vào t7 cn nên ko lấy thế thì nhạc công ko ăn thua.

dung1989
30/5/14, 01:16 PM
anh vank4thaibinh có tuyển đệ không ạ?