PDA

View Full Version : Phần mềm tự động loại bỏ dấu Tiếng Việt của các file mp3, txt

dhn46
08/8/14, 12:11 AM
Chào Vianhem,

(Theo đúng quy định tôi post bài tại Topic này)

Qua các bài viết tôi thấy nhu cầu của các bạn cần loại bỏ dấu tiếng Việt của các File *.MP3, *.Wav, *.Txt .....để đàn có thể đọc được nhưng nếu làm thủ công bằng tay với số lượng lớn chắc sẽ mất khá nhiều thời gian.

Tôi có viết Soft nhỏ để giải quyết vấn đề này: Remove VietNameses Diacritical Marks.

Do tự học viết Code nên còn nhiều thiếu sót.

Hy vọng Soft này sẽ hữu dụng với các bạn.

Thân!

minhmin25
08/8/14, 09:28 AM
Rất hay, cảm ơn bác, chạy phần mềm này có cần điều kiện gì của hệ điều hành không bác ơi?

TheThuongNT
08/8/14, 09:30 AM
Tuyệt quá, cảm ơn anh đã chia sẻ, cái này tải nhạc bắt bằng IDM rất nhiều bài có dấu, có phần mềm này thì quá hay rồi

vtv_3
08/8/14, 10:22 AM
Chào Vianhem,

(Theo đúng quy định tôi post bài tại Topic này)

Qua các bài viết tôi thấy nhu cầu của các bạn cần loại bỏ dấu tiếng Việt của các File *.MP3, *.Wav, *.Txt .....để đàn có thể đọc được nhưng nếu làm thủ công bằng tay với số lượng lớn chắc sẽ mất khá nhiều thời gian.

Tôi có viết Soft nhỏ để giải quyết vấn đề này: Remove VietNameses Diacritical Marks.

Do tự học viết Code nên còn nhiều thiếu sót.

Hy vọng Soft này sẽ hữu dụng với các bạn.

Thân!
Cảm ơn bác đã chia sẻ, em cũng rất đam mê lập trình phần mềm. Mong được học hỏi nhiều từ bác :-bd

dhn46
09/8/14, 12:36 AM
Xin cảm ơn Vianhem đã động viên,

dhn46 tự cũng mò mẫm viết Code cũng như đang mò mẫm tự học đàn vậy. Qua 2 bài viết trong Topic chưa có quyền mở Admin đã đưa ra riêng hẳn một Topic dhn46 thực sự rất mừng.

Xin chúc thành viên Vianhem sức khỏe, thành công, chúc diễn đàn ngày càng phát triển!

Rất hay, cảm ơn bác, chạy phần mềm này có cần điều kiện gì của hệ điều hành không bác ơi?

Bạn chạy bình thường trên nền Win nhé

-