PDA

View Full Version : PDF to music Pro - Phần mềm chuyển pdf sang midi

doanhdoanh
23/4/12, 11:34 PM
ACE nào có cho em xin. Em đang xài PDF to music Pro. Nhưng không dịch giọng được.

LongSad
24/4/12, 07:34 AM
Em cũng có phần mềm này, mà bác cũng có lại đăng tiêu đề thế làm anh em tý nữa không hiểu, mục đích của bác là đọc PDF sheet ra midi và có phần mềm này rồi, còn việc nó nhiều dấu hóa, bác phải luyện thôi.... đã đơn giản hóa đi bao nhiêu.. giờ bác muốn về giọng cơ bản nhất thì hơi khó, lúc đầu em ngại chơi có dấu hóa lắm, bác ơi cứ luyện nhiều 1 - 2 giọng có dấu hóa bác thấy hứng thú hơn đó

TheThuongNT
24/4/12, 08:32 AM
Nếu có phần mềm PDF to music Pro thì up lên cho anh em cùng nghiên cứu sử dụng đi

HongDiep*
24/4/12, 08:42 AM
Bạn thử cái này nhé
[Only registered and activated users can see links]

Kyorgan
24/4/12, 11:22 AM
Bạn thử cái này nhé

PM của bạn không có crack không dùng được đâu. Dùng PM dưới có crack mới dùng được. Khi cài xong đến Finish bỏ chọn Run rồi copy File crack vào Floder đã cài. Khởi động PM hỏi key thì nhập key vào.

Khi load File PDF nếu PM load hết rồi hiện bản nhạc là OK, nếu load xong mà hiện một hộp thoại màu vàng có nút OK là File đó lỗi nhiều vấn đề không đọc được. Kéo Volume lên hết để nghe được rõ. Export ra midi thì đặt đuôi là.mid, PM này đọc PDF cũng như Encore đọc Midi. Còn tăng giảm Tone lại là chuyện khác :D . (Cho File midi đó vào đàn tăng giảm tone là OK, rồi tập luôn :) )

Gửi 1 File PDF để test ./.

Download
([Only registered and activated users can see links])

Midi2657
24/4/12, 02:28 PM
Đối với File Midi thì tăng giảm tone là chuyện nhỏ thôi mà, cứ Tranpose thôi.

havanphung
24/4/12, 04:15 PM
Ủa sao mình chỉ thấy nó chạy được 01 đoạn rồi dừng lại nhỉ?

LongSad
24/4/12, 04:51 PM
Đây là bản full, gồm cả crack, lưu ý mọi người tải về để cả file này, đừng nén giải rồi xóa đi thì.. phần mềm diệt virut nó xơi ngay, giao diện rất thân thiện, dùng rất dễ, nhưng chỉ có bản PDF nào được edit từ đầu nó mới đọc được, còn chụp từ ảnh ra thì nó không đọc được đâu
Links: [Only registered and activated users can see links]
Một số hình ảnh

npknpk
22/3/13, 09:39 AM
Link die rồi, bạn có thể up lại được không

anmango35
06/8/14, 06:11 AM
Mình nghe nói có software chơi nhạc từ dạng PDF. Anh chị em nào biết về cái này vui lòng post lên cho mình hiểu đi.

Cám ơn nhiều lắm.

tuanpham
06/8/14, 11:19 AM
Mình nghe nói có software chơi nhạc từ dạng PDF. Anh chị em nào biết về cái này vui lòng post lên cho mình hiểu đi.

Cám ơn nhiều lắm.

Chào bạn!

Bạn có thể tìm trên mạng soft Photoscore của hãng Sibelius hay là soft này PDFtomusic Pro của hãng [Only registered and activated users can see links] nhé. Mến

kingandmick
06/8/14, 11:47 AM

Cám ơn nhiều lắm.

Bạn có thể tìm lại trong diễn đàn của mình.
Tuy nhiên, ae nào post bài này rồi thông cảm nhé!
Mình xin được giới thiệu thêm về phần mềm này một tí để ae nào mới gia nhập diễn đàn có thể rõ hơn. Rất hay đấy nhé!
Phần mềm PDF to Music có thể đọc các file nhạc ở dạng PDF.
Nó có thể xướng âm theo các nốt nhạc cả về cao độ lẫn trường độ.
Đối với các bản nhạc có lời nó hát theo lời, tuy nhiên hát bằng tiếng Anh, nên các bản nhạc Việt, nó hát như người bị ngọng.

Điều thú vị là nó có thể xuất ra file WAV hoặc MIDI. Từ đó, ta có thể open hay import vào phần mềm chép nhạc FINALE dễ dàng, để mà DỊCH GIỌNG.

Finale không hổ trợ đọc PDF, nhưng đọc được các file MIDI, file XLM.

Đối với bản PDF to Music chưa crack, không hổ trợ xuất ra file midi. Tuy nhiên ta có thể xuất ra file XLM, file này thì Finale lại đọc được, do đó việc dịch giọng cũng vẫn sẽ được. Dấu xuất ra XLM nằm góc phải trên.

Tuy nhiên nó có 1 lỗi là : các lyric (lời nhạc) của XLM thường bị trôi xuống dòng dưới và thỉnh thoảng có 2 chữ dính vào nhau. Điều này cũng hơi phiền toái khi dùng nó để dịch giọng. Khắc phục lỗi này bằng cách copy lyric ra word, xoá lyric trong Finale đi, sửa các mũi tên định dòng lyric, rối chép lyric từ word vào lại finale.
Phần mềm này tiết kiệm thời gian chép lại nốt nhạc từ file pdf vào phần mềm chép nhạc để dịch sang giọng phù hợp cho kèn
Bây giờ là phần hướng dẫn cài đặt và sử dụng

1.1. Cài đặt PDF to Music Pro

Đầu tiên click vào biểu tượng PDF to Music Pro.setup. sau đó thực hiện thao tác theo các bước như các hình sau:
Bước cuối copy file PDFToMusic Pro.exe trong thu mục crak vào ổ C/ program/PDFtoMusic Pro → pate → click biểu tượng và nhập seris như hình (ha….) sau đó bấm ok/yes để kết thúc quy trình cài đặt

1.2. Hướng dẫn sử dụng

- Click vào biểu tượng icon của chương trình trên dektop.

- Vào file → open file pdf → tư đây ta có thể chỉnh sửa hoặc phát play bản nhạc. (bản nhạc pdf phải tương đối nét và sạch sẽ thì chương trình mới đọc được âm thanh.

- Để thay đổi giá trị trường độ nốt nhạc click chuột phải trực tiếp vào nốt nhạc chương trình sẽ hiện các icon giá trị nốt nhạc để thay đổi.

- Muốn thay đổi âm sắc, nhạc cụ diễn tấu bản nhạc vào correction → Instrumments
- Để xuất file thành định dạng khác như: Audio. Midi.,. vào file → Export
Bài này mình có tham khảo thêm một số ý trong bài của bác hqmusic trên [Only registered and activated users can see links]
Link cho phần mềm này ở đây:

hdjack
03/9/14, 08:52 AM
Bạn cho password của file giải nén. Thanks

kingandmick
03/9/14, 10:43 PM
Bạn cho password của file giải nén. Thanks
Bạn thông cảm nhé!
Pass là tên nick của mình đấy.
Xin lỗi vì đây là file cũ của mình đã up lên mạng nên có pass đấy nhé.

nhock ben
19/3/15, 03:39 PM
Có ai có phần mềm PDFtoMusic Pro 1.5.0 và key không cho e xin với!!! Tks nhiều ạ(:|:)

whynotdk
07/12/16, 12:16 PM
cho xin cái Code đi anh bạn ơi..

waynegaugau65
11/5/17, 06:42 PM
Ai đọc được cái mã cho e nhìn ké với.........

tienocganhl
12/5/17, 08:12 AM
Bạn có thể tìm lại trong diễn đàn của mình.
Tuy nhiên, ae nào post bài này rồi thông cảm nhé!
Mình xin được giới thiệu thêm về phần mềm này một tí để ae nào mới gia nhập diễn đàn có thể rõ hơn. Rất hay đấy nhé!
Phần mềm PDF to Music có thể đọc các file nhạc ở dạng PDF.
Nó có thể xướng âm theo các nốt nhạc cả về cao độ lẫn trường độ.
Đối với các bản nhạc có lời nó hát theo lời, tuy nhiên hát bằng tiếng Anh, nên các bản nhạc Việt, nó hát như người bị ngọng.

Điều thú vị là nó có thể xuất ra file WAV hoặc MIDI. Từ đó, ta có thể open hay import vào phần mềm chép nhạc FINALE dễ dàng, để mà DỊCH GIỌNG.

Finale không hổ trợ đọc PDF, nhưng đọc được các file MIDI, file XLM.

Đối với bản PDF to Music chưa crack, không hổ trợ xuất ra file midi. Tuy nhiên ta có thể xuất ra file XLM, file này thì Finale lại đọc được, do đó việc dịch giọng cũng vẫn sẽ được. Dấu xuất ra XLM nằm góc phải trên.

Tuy nhiên nó có 1 lỗi là : các lyric (lời nhạc) của XLM thường bị trôi xuống dòng dưới và thỉnh thoảng có 2 chữ dính vào nhau. Điều này cũng hơi phiền toái khi dùng nó để dịch giọng. Khắc phục lỗi này bằng cách copy lyric ra word, xoá lyric trong Finale đi, sửa các mũi tên định dòng lyric, rối chép lyric từ word vào lại finale.
Phần mềm này tiết kiệm thời gian chép lại nốt nhạc từ file pdf vào phần mềm chép nhạc để dịch sang giọng phù hợp cho kèn
Bây giờ là phần hướng dẫn cài đặt và sử dụng

1.1. Cài đặt PDF to Music Pro

Đầu tiên click vào biểu tượng PDF to Music Pro.setup. sau đó thực hiện thao tác theo các bước như các hình sau:
Bước cuối copy file PDFToMusic Pro.exe trong thu mục crak vào ổ C/ program/PDFtoMusic Pro → pate → click biểu tượng và nhập seris như hình (ha….) sau đó bấm ok/yes để kết thúc quy trình cài đặt

1.2. Hướng dẫn sử dụng

- Click vào biểu tượng icon của chương trình trên dektop.

- Vào file → open file pdf → tư đây ta có thể chỉnh sửa hoặc phát play bản nhạc. (bản nhạc pdf phải tương đối nét và sạch sẽ thì chương trình mới đọc được âm thanh.

- Để thay đổi giá trị trường độ nốt nhạc click chuột phải trực tiếp vào nốt nhạc chương trình sẽ hiện các icon giá trị nốt nhạc để thay đổi.

- Muốn thay đổi âm sắc, nhạc cụ diễn tấu bản nhạc vào correction → Instrumments
- Để xuất file thành định dạng khác như: Audio. Midi.,. vào file → Export
Bài này mình có tham khảo thêm một số ý trong bài của bác hqmusic trên [Only registered and activated users can see links]
Link cho phần mềm này ở đây:

Không thấy link nữa rồi bác ơi , cho em xin lại với

kingandmick
01/6/17, 09:54 PM
Không thấy link nữa rồi bác ơi , cho em xin lại với

LINH PHẦN MỀM ĐÂY NÈ: [Only registered and activated users can see links]

quangmem
20/7/17, 03:42 PM
cảm ơn bạn nhìu

Romalpa
18/8/17, 08:40 PM
Upload cho bạn nào cần PDF2music 14 pro

Download ([Only registered and activated users can see links])

(pass) !?5Ni%