PDA

View Full Version : Đàn Casio CTK-4000

thanhluutat
01/8/11, 09:43 PM
Bạn có cái hướng dẫn sử dụng Casio CTK-4000 không nhỉ ?

virglo9x
22/9/11, 10:48 PM
Em vừa mua đc một em Casio Ctk 4000. Thực ra em mua chi đê chơi mỗi khi rỗi rãi thôi. Nhưng mua đc hơn tháng rồi mà em vẫn chưa hiểu hết đc công năng của cái đàn đó :(. Em cũng không biết muốn đệm nhạc cho một bài thì phải làm thế nảo cả :( :( . Bác nào dùng rồi chỉ giáo cho em một chút với . Thax :x

Ducthay
22/9/11, 11:26 PM
Em vừa mua đc một em Casio Ctk 4000. Thực ra em mua chi đê chơi mỗi khi rỗi rãi thôi. Nhưng mua đc hơn tháng rồi mà em vẫn chưa hiểu hết đc công năng của cái đàn đó :(. Em cũng không biết muốn đệm nhạc cho một bài thì phải làm thế nảo cả :( :( . Bác nào dùng rồi chỉ giáo cho em một chút với . Thax :x
Con này (CTK 4000) có hướng dẫn sử dụng mà bác. Nếu bác không giỏi tiếng anh thì bác vào trang google dịch những từ nào bạn muốn dịch sang tiếng việt được thôi mà. Trường mình có rất nhiều casio CTK 4000 lắm, nếu có thể bạn liệt kê 1 số từ trên đàn mình có thể giúp bạn trong khả năng của mình. Thân!
Việc đệm cho một bài hát thì sao nhỉ: bạn chọn điệu, tiếng, gam. giọng, tempo xong thì OK. Chú ý cây này không có pen và cũng không có tranbost nữa nha. ( Sử dụng nó thì không thể dịch giọng được)

happythephone
05/10/11, 11:06 PM
Nhà em có con CTK 4000 mà em tìm hoài không có biết cách nào chép Style hết có ai chỉ em không? Coi cái hưỡng dẫn cũ ông em đưa cho thì có khe cắm sd mà em mò hoài không thấy. Còn cắm qua máy tình thì chỉ có chạy loa của đàn cũng trả biết làm thế nào mà copy. Ông em của em mua cây đàn của mấy công bán đồ cũ mà còn nguyên hộp. Em cũng vừa mới mò lẫm về đàn lên cũng lắc đầu luôn. Tìm trên mạng thì không thấy nhiều. Có anh chị nào biết thì chỉ cho em với được không ạh. Càng chi tiết càng tốt.

dungnguyen
01/11/11, 02:29 PM
Bác hiện tại đang ở đâu?bác có thể gọi trực tiếp qua số dt này e giúp bác cho:0983541280

Dongiangsinh
15/4/12, 11:41 PM
[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

Đàn Organ CASIO CTK-4000 phù hợp cho việc học tập và giải trí

CTK-4000 vừa mang lại sự dễ dàng và thích thú khi học tập âm nhạc vừa hỗ trợ đắc lực cho việc biểu diễn. Còn gì đáng yêu hơn khi các em có thể tấu lên những giai điệu trầm bổng với những âm thanh phong phú, được hòa đệm bởi những tiết điệu mang hơi thở sức sống thời đại.[Only registered and activated users can see links]

TÍNH NĂNG KỸ THUẬT ĐÀN ORGAN CASIO CTK-4000

[Only registered and activated users can see links] Số phím: 61

[Only registered and activated users can see links] Số tiếng đàn: 570

[Only registered and activated users can see links] Số giai điệu tự động: 180

[Only registered and activated users can see links] Số bài hát có sẵn: 152

[Only registered and activated users can see links] Chức năng bài học: Cho phép tắt phía bên trái hoặc bên phải của bàn phím thuận lợi cho việc học.

[Only registered and activated users can see links] Chỉ cần một lần nhấn là có được cấu hình mặc định.

[Only registered and activated users can see links] Giao tiếp MIDI rộng: Có thể giao tiếp MIDI với những thiết bị không cùng hãng sản xuất

[Only registered and activated users can see links] Phản ứng với cường độ va chạm: Giống với Piano dây, keyboard cho lớn tiếng khi nhấn mạnh và nhỏ tiếng khi nhấn nhẹ.

[Only registered and activated users can see links] Cổng USB: Dễ dàng giao tiếp với máy tính.

[Only registered and activated users can see links] Bộ nhớ: Mọi cấu hình thiết có thể được lưu lại trên bộ nhớ.

[Only registered and activated users can see links] Chức năng thu: Ghi âm và phát lại những gì đã được chơi trên bàn phím

[Only registered and activated users can see links] Chức năng Sampling

[Only registered and activated users can see links] Bàn phím tương tự đàn Piano

[Only registered and activated users can see links] Nguồn âm AHL ( Acoustic & Highly-compressed Large-waveform): Kỹ thuật nén âm hiện đại cho ra những âm piano như thật

[Only registered and activated users can see links]

Chức năng Sampling bạn có thể thu tất cả những tiếng bạn ưa thích như: tiếng động vật, tiếng cười, tiếng nói...sau đó bạn phát lại những tiếng này với bàn phím đàn

CasioCTK
16/4/12, 07:02 PM
Con này (CTK 4000) có hướng dẫn sử dụng mà bác. Nếu bác không giỏi tiếng anh thì bác vào trang google dịch những từ nào bạn muốn dịch sang tiếng việt được thôi mà. Trường mình có rất nhiều casio CTK 4000 lắm, nếu có thể bạn liệt kê 1 số từ trên đàn mình có thể giúp bạn trong khả năng của mình. Thân!
Việc đệm cho một bài hát thì sao nhỉ: bạn chọn điệu, tiếng, gam. giọng, tempo xong thì OK. Chú ý cây này không có pen và cũng không có tranbost nữa nha. ( Sử dụng nó thì không thể dịch giọng được)
Ủa CTK-2000, 2100, 3000 còn có transpose mà CTK-4000 không có thì lạ thật!

TheThuongNT
16/4/12, 07:16 PM
CTK 4000 có transpose mà, bấm nút Function, traspose ở trong đó

CasioCTK
16/4/12, 07:23 PM
CTK 4000 có transpose mà, bấm nút Function, traspose ở trong đó
Vâng, chính vì bác Ducthay ở trên bảo không có nên em mới ủa! Casio Transpose được 25 step.